Hotline:
Chính sách giao hàng
Giao hàng hỏa tốc siêu nhanh trong 2H đối với khu vực nội thành Hà Nội. Vận chuyển giao hàng trên toàn quốc từ 2 – 5 ngày. Khi nhận hàng có đầy đủ hợp đồng, biên bản bàn giao và được đồng kiểm. Nếu sản phẩm không giống có thể trả lại hàng.
Chính sách bảo hành
Sản phẩm được bảo hành miễn phí nếu còn thời hạn bảo hành, tem bảo hành theo đúng quy định đối với sản phẩm từ hãng sản xuất.
Chính sách đổi trả
Các sản phẩm được đổi trả 1 đổi 1 trong 7 ngày đối với các sản phẩm kể từ ngày nhận hàng theo biên lai vận chuyển. Đổi trả miễn phí đối với các trường hợp lỗi của nhà sản xuất, lỗi của nhân viên VTX giao hàng.
Switch Planet MGSW-24160F 8×10/100/1000T + 12×100/1000X
- Thông lượng 120Gbps với cấu trúc chuyển mạch không chặn.
- Hỗ trợ các tốc độ 10GBASE-SR/LR, 2500BASE-X, 1000BASE-SX/LX, 100BASE-FX qua 4 cổng SFP+.
- Hỗ trợ ITU-T G.8032 ERPS và 802.1s MSTP cho vòng dự phòng.
- Tích hợp SSHv2, TLSv1.2, DHCP Snooping, IP Source Guard, Dynamic ARP Inspection.
Tài liệu tải xuống: Cataloge MGSW-24160F – L2+ 8-Port 101001000T + 12-Port 1001000X SFP + 4-Port 10G SFP
Giá tham khảo:
0 ₫
(Chưa VAT)
ⓘ Giá cả có thể chênh lệch do biến động thị trường
Hàng sẵn kho
Giao hàng hỏa tốc
HỖ TRỢ TƯ VẤN & BÁO GIÁ NHANH (24/7)
Giá bán:
Liên hệ
QUÀ TẶNG VÀ ƯU ĐÃI
- 1Tặng các phụ kiện đi kèm sản phẩm gồm: 12 bộ ốc vít, dây thít mạng, quạt tản nhiệt.
- 2Giảm giá thêm 5% khi mua cùng sản phẩm Switch, Patch Panel, khay cố định,…
- 3Hỗ trợ tư vấn giải pháp hạ tầng mạng.
CAM KẾT TỪ VIỄN THÔNG XANH
- Cam kết hàng chính hãng, chất lượng.
- Sản phẩm đầy đủ giấy tờ CO/CQ cho dự án.
- Xuất hóa đơn (VAT) đầy đủ cho mọi đơn hàng.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT CHI TIẾT SWITCH PLANET MGSW-24160F 8X10/100/1000T + 12X100/1000X
| Thông số kỹ thuật phần cứng | |
|---|---|
| Phiên bản phần cứng | 4.0 |
| Cổng đồng | 8 cổng 10/100/1000BASE-T RJ45 tự động MDI/MDI-X (Cổng 1 đến 8) |
| Cổng SFP | 12 giao diện SFP 100/1000BASE-X (Cổng 9 đến 20) Tương thích với bộ thu phát SFP 100BASE-FX |
| Cổng SFP+ | 4 giao diện 10GBASE-SR/LR SFP+ (Cổng XG1 đến XG4) Tương thích ngược với bộ thu phát 100M/1G/2.5GBASE-SX/LX/BX |
| Bảng điều khiển | 1 x cổng nối tiếp RS232-to-RJ45 (115200, 8, N, 1) |
| Nút reset | < 5 giây: Khởi động lại hệ thống > 5 giây: Mặc định của nhà sản xuất |
| Khối thiết bị đầu cuối | Khối đầu cuối 6 chân có thể tháo rời Chân 1/2 cho Nguồn 1; Chân 3/4 cho báo lỗi; Chân 5/6 cho Nguồn 2 Khối đầu cuối 6 chân có thể tháo rời cho giao diện DI/DO Chân 1/2 cho DI 1 & 2, Chân 3/4 cho DO 1 & 2, Chân 5/6 cho GND |
| Báo thức | Một đầu ra rơle cho sự cố cổng và mất điện. Khả năng dẫn dòng rơle báo động: 1A @ 24V AC |
| Đầu vào kỹ thuật số (DI) | 2 đầu vào kỹ thuật số (DI) Mức 0: -24V~2,1V (±0,1V) Mức 1: 2,1V~24V (±0,1V) Tải đầu vào tới 24V DC, tối đa 10mA. |
| Đầu ra kỹ thuật số (DO) | 2 đầu ra kỹ thuật số (DO) Cực thu hở tới 24V DC, tối đa 100mA. |
| Chất liệu | Vỏ kim loại IP30 |
| Cài đặt | Bộ giá đỡ |
| Kích thước (Rộng x Sâu x Cao) | 440 x 200 x 44,5 mm, chiều cao 1U |
| Cân nặng | 2756g |
| Yêu cầu về nguồn điện | DC: 36-60V, 1,5A (tối đa) AC: 100~240V, 50/60Hz, 1,5A (tối đa) |
| Tiêu thụ điện năng/Tản nhiệt | DC:Tối đa 13,6 watt / 46,5 BTU (bật hệ thống) Tối đa 38,4 watt / 131,1 BTU (tải đầy đủ) AC:Tối đa 11,2 watt / 38,3 BTU (bật hệ thống) Tối đa 45,6 watt / 155,6 BTU (tải đầy đủ) |
| Bảo vệ EFT | 6KV một chiều |
| Bảo vệ ESD | 6KV một chiều |
| Cái quạt | 2 quạt thông minh |
| Ý nghĩa màu đèn | Hệ thống: DC1 ( Xanh lá cây ) DC2 ( Xanh lá cây ) AC ( Xanh lá cây ) Báo động ( Đỏ )Theo 10/100/1000T RJ45: Lên: 1000 LNK/ACT ( Xanh lá cây ) Xuống: 10/100 LNK/ACT ( Màu hổ phách )Theo 100/1G SFP Giao diện: Lên: 1000 LNK/ACT ( Xanh lá cây ) Xuống: 100 LNK/ACT ( Màu hổ phách )Theo 10G SFP+ Giao diện: Lên: 1G/2.5G LNK/ACT ( Xanh lá cây ) Xuống: 100/10G LNK/ACT ( Màu hổ phách ) |
| Thông số kỹ thuật chuyển mạch | |
| Kiến trúc chuyển đổi | Lưu trữ và chuyển tiếp |
| Chuyển vải | 120Gbps/không chặn |
| Chuyển đổi thông lượng @ 64Byte | 89,28Mpps @64Byte |
| Bảng Địa Chỉ | Bảng địa chỉ MAC 16K với chức năng tự động học |
| Bộ đệm dữ liệu chia sẻ | 12Mbit |
| Kiểm soát lưu lượng | Khung tạm dừng IEEE 802.3x cho chế độ song công hoàn toàn Áp suất ngược cho chế độ bán song công |
| Khung Jumbo | 12KByte |
| Chức năng của lớp 2 | |
| Phản chiếu cổng | TX/RX/cả hai Màn hình nhiều-đến-1 Tối đa 4 phiên |
| Mạng LAN ảo | VLAN dựa trên thẻ 802.1Q Đường hầm Q-in-Q 802.1ad (xếp chồng VLAN) Giao thức VLAN thoại VLAN VLAN riêng tư (Cổng được bảo vệ) GVRP Tối đa 256 nhóm VLAN, trong số 4094 ID VLAN |
| Liên kết tập hợp | IEEE 802.3ad LACP/Trusty Trunk cổng tĩnh, (Tối đa 8 nhóm với 8 cổng cho mỗi nhóm) LACP động (Tối đa 8 nhóm với 8 cổng cho mỗi nhóm) |
| Giao thức cây mở rộng | Giao thức cây kéo dài IEEE 802.1D (STP) Giao thức cây kéo dài nhanh IEEE 802.1w (RSTP) Giao thức cây kéo dài nhiều IEEE 802.1s (MSTP) STP BPDU Guard, BPDU Filtering và BPDU Forwarding |
| IGMP Snooping | IPv4 IGMP (v1/v2/v3) Snooping IGMP Querier Tối đa 256 nhóm đa hướng |
| MLD | IPv6 MLD snooping v2, v3, tối đa 256 nhóm đa hướng |
| Chất lượng dịch vụ | 8 ID ánh xạ tới 8 hàng đợi ưu tiên cấp độ Số cổng 802.1p ưu tiên 802.1Q Thẻ VLAN Thứ tự ưu tiên DSCP/IP của các gói IPv4/IPv6 Phân loại lưu lượng dựa trên, ưu tiên nghiêm ngặt và WRR Giới hạn tốc độ vào/ra trên mỗi cổng kiểm soát băng thông |
| Nhẫn | Hỗ trợ ERPS và tuân thủ ITU-T G.8032 Thời gian phục hồi < 450ms |
| Chức năng của lớp 3 | |
| Giao diện IP | Tối đa 128 giao diện VLAN |
| Bảng định tuyến | Tối đa 32 mục định tuyến |
| Giao thức định tuyến | Định tuyến tĩnh phần cứng IPv4 |
| Chức năng bảo mật | |
| Danh sách điều khiển truy cập | IPv4/IPv6 ACL dựa trên IP/ACL dựa trên MAC IPv4/IPv6 ACE dựa trên IP/ACE dựa trên MAC Tối đa 256 mục ACL |
| An ninh | Máy khách RADIUS tích hợp để hợp tác với máy chủ RADIUS Xác thực truy cập người dùng RADIUS/TACACS+ |
| Bảo mật MAC | Liên kết cổng IP-MAC Bộ lọc MAC Địa chỉ MAC tĩnh, tối đa 256 mục MAC tĩnh |
| Bảo mật nâng cao | DHCP Snooping và DHCP Option82 STP BPDU guard, lọc BPDU và chuyển tiếp BPDU Ngăn chặn tấn công DoS Kiểm tra ARP Bảo vệ nguồn IP |
| Chức năng quản lí | |
| Giao diện quản lý cơ bản | Bảng điều khiển/ Telnet/ Trình duyệt web/ SNMP v1, v2c |
| Giao diện quản lý an toàn | SSHv2, TLS v1.2, SNMP v3 |
| Quản lý hệ thống | Nâng cấp chương trình cơ sở bằng giao thức HTTP/TFTP thông qua mạng Ethernet Giao thức LLDP SNTP Tiện ích khám phá thông minh PLANET Hệ thống NMS PLANET, Ứng dụng NMSViewerPro và CloudViewerPro |
| Quản lý sự kiện | Nhật ký hệ thống Syslog từ xa/cục bộ |
| MIB SNMP | RFC 1213 MIB-II RFC 1215 Bẫy chung RFC 1493 MIB cầu RFC 2674 Mở rộng MIB cầu RFC 2737 MIB thực thể (Phiên bản 2) RFC 2819 RMON (1, 2, 3, 9) RFC 2863 MIB nhóm giao diện RFC 3635 MIB giống Ethernet |
| Tiêu chuẩn phù hợp | |
| Tuân thủ quy định | FCC Phần 15 Lớp A, CE |
| Tuân thủ tiêu chuẩn | IEEE 802.3 10BASE-T IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX IEEE 802.3z Gigabit SX/LX IEEE 802.3ab Gigabit 1000T IEEE 802.3bz 2.5GBASE-X IEEE 802.3ae 10Gb/s Ethernet IEEE 802.3x Kiểm soát lưu lượng và áp suất ngược IEEE 802.3ad Đường truyền cổng với LACP Giao thức cây mở rộng IEEE 802.1D Giao thức cây mở rộng nhanh IEEE 802.1w Giao thức cây mở rộng nhiều IEEE 802.1s Lớp dịch vụ IEEE 802.1Q Đánh dấu VLAN IEEE 802.1ab LLDP IEEE 802.3az Ethernet tiết kiệm năng lượng (EEE) RFC 768 UDP RFC 783 TFTP RFC 791 IP RFC 792 ICMP RFC 2068 HTTP RFC 1112 IGMP v1 RFC 2236 IGMP v2 RFC 3376 IGMP v3 RFC 2710 MLD v1 RFC 3810 MLD v2 ITU-T G.8032 ERPS Ring |
| Môi trường | |
| Nhiệt độ hoạt động | Nhiệt độ: 0 ~ 60 độ C cho nguồn điện AC/DC Độ ẩm tương đối: 5 ~ 95% (không ngưng tụ) |
| Nhiệt độ lưu trữ | Nhiệt độ: -10 ~ 70 độ C Độ ẩm tương đối: 5 ~ 95% (không ngưng tụ) |
ĐẶC ĐIỂM NỔI BẬT CỦA SWITCH PLANET MGSW-24160F 8X10/100/1000T + 12X100/1000X
PLANET MGSW-24160F là bộ chuyển mạch Ethernet Metro được quản lý L2+ với 8 cổng 10/100/1000T, 12 cổng 100/1000X SFP và 4 cổng 10G SFP+. MGSW-24160F cung cấp giải pháp lý tưởng cho việc nâng cấp cơ sở hạ tầng viễn thông và doanh nghiệp với hiệu suất mạng đáng tin cậy và linh hoạt.
MGSW-24160F mang lại hiệu suất mạng tối ưu
MGSW-24160F sở hữu cấu trúc chuyển mạch không chặn với thông lượng lên tới 120Gbps, đảm bảo hiệu suất tối đa và duy trì hiệu năng từ 0 đến 60 độ C. Với 4 cổng SFP+ hỗ trợ các tốc độ 10GBASE-SR/LR, 2500BASE-X, 1000BASE-SX/LX và 100BASE-FX, quản trị viên có thể linh hoạt lựa chọn bộ thu phát phù hợp theo nhu cầu.
MGSW-24160F có độ tin cậy cao và tự phục hồi
MGSW-24160F hỗ trợ công nghệ ITU-T G.8032 ERPS và giao thức Spanning Tree (802.1s MSTP), Switch MGSW-24160F mang lại khả năng tự phục hồi nhanh chóng, giảm thiểu gián đoạn mạng. Ngoài ra, MGSW-24160F còn hỗ trợ báo động bên ngoài thông qua đầu vào/ra kỹ thuật số giúp quản trị viên phát hiện và quản lý trạng thái thiết bị hiệu quả. MGSW-24160F tích hợp các giao thức SSHv2 và TLSv1.2, cùng với các tính năng bảo mật như DHCP Snooping, IP Source Guard, Dynamic ARP Inspection, RADIUS và TACACS+, xác thực SNMPv3.Người dùng có thể quản lý MGSW-24160F dễ dàng và linh hoạt
MGSW-24160F cung cấp giao diện quản lý bảng điều khiển, Web và SNMP, cùng với hỗ trợ SSHv2, TLSv1.2 và SNMP v3 giúp quản lý từ xa an toàn, hỗ trợ định tuyến VLAN IPv4/IPv6 Lớp 3 cho phép kết nối nhiều VLAN và địa chỉ IP, mang lại sự linh hoạt và bảo mật cao trong quản lý mạng.
MGSW-24160F có tính năng chuyển mạch L2 nâng cao
Các tính năng như tổng hợp liên kết cổng động của Switch MGSW-24160F như 802.1Q VLAN và Q-in-Q VLAN, MSTP, bảo vệ vòng lặp và BPDU, IGMP snooping và MLD snooping giúp tối ưu hóa hiệu quả mạng. Bên cạnh đó, MGSW-24160F còn tích hợp nhiều tính năng QoS mạnh mẽ, kiểm soát bão phát sóng/đa hướng/đơn hướng, ưu tiên QoS 802.1p/CoS/IP DSCP, đảm bảo hiệu suất tối ưu cho truyền VoIP và luồng video. Xem thêm: https://vtxdev.appnewtech.com/san-pham/avs-4210-24hp4x-8-port-10-100-1000t-802-3bt-poe-16-port-10-100-1000t-802-3at-poe-4-port-10g-sfp/
ĐÁNH GIÁ & BÌNH LUẬN SWITCH PLANET MGSW-24160F 8X10/100/1000T + 12X100/1000X
Gửi bình luận của bạn
SẢN PHẨM NỔI BẬT
KIẾN THỨC SẢN PHẨM
Bảng báo giá Switch POE Cisco, TP-Link, Planet, Linksys chính hãng, mới nhất 12/05/2026
Bảng báo giá Switch chia mạng Linksys 12/05/2026
Bảng báo giá Switch mạng IP-COM 12/05/2026
Hướng dẫn lựa chọn các loại Switch PoE cho người không chuyên
Cách khắc phục 7 Lỗi hay gặp nhất trong mạng PoE
Hệ thống NVR có PoE và không PoE thì kết nối với Camera IP kiểu gì?
7 Tiêu chí lựa chọn cáp mạng cho mạng PoE
Cấu trúc mạng trong hệ thống PoE tối ưu nhất
Hướng dẫn nâng cấp lên mạng PoE dễ dàng
Hiểu sâu về công suất PoE, Yếu tố quan trọng khi chọn Switch PoE
