Hotline:
Chính sách giao hàng
Giao hàng hỏa tốc siêu nhanh trong 2H đối với khu vực nội thành Hà Nội. Vận chuyển giao hàng trên toàn quốc từ 2 – 5 ngày. Khi nhận hàng có đầy đủ hợp đồng, biên bản bàn giao và được đồng kiểm. Nếu sản phẩm không giống có thể trả lại hàng.
Chính sách bảo hành
Sản phẩm được bảo hành miễn phí nếu còn thời hạn bảo hành, tem bảo hành theo đúng quy định đối với sản phẩm từ hãng sản xuất.
Chính sách đổi trả
Các sản phẩm được đổi trả 1 đổi 1 trong 7 ngày đối với các sản phẩm kể từ ngày nhận hàng theo biên lai vận chuyển. Đổi trả miễn phí đối với các trường hợp lỗi của nhà sản xuất, lỗi của nhân viên VTX giao hàng.
Switch Planet MGSD-10080F – 2 cổng 10/100/1000T
- Hỗ trợ SSHv2, TLS, DHCP Snooping, IP Source Guard.
- Khả năng phục hồi, hỗ trợ ITU-T G.8032 ERPS, MSTP.
- Nguồn điện dự phòng: AC 100240V và DC 3660V.
- Báo động bên ngoài, đầu vào và đầu ra kỹ thuật số.
Tài liệu tải xuống: Cataloge MGSD-10080F – 2 cổng 101001000T + 6 cổng 1001000X SFP + 2 cổng 1G2.5G SFP
Giá tham khảo:
0 ₫
(Chưa VAT)
ⓘ Giá cả có thể chênh lệch do biến động thị trường
Hàng sẵn kho
Giao hàng hỏa tốc
HỖ TRỢ TƯ VẤN & BÁO GIÁ NHANH (24/7)
Giá bán:
Liên hệ
QUÀ TẶNG VÀ ƯU ĐÃI
- 1Tặng các phụ kiện đi kèm sản phẩm gồm: 12 bộ ốc vít, dây thít mạng, quạt tản nhiệt.
- 2Giảm giá thêm 5% khi mua cùng sản phẩm Switch, Patch Panel, khay cố định,…
- 3Hỗ trợ tư vấn giải pháp hạ tầng mạng.
CAM KẾT TỪ VIỄN THÔNG XANH
- Cam kết hàng chính hãng, chất lượng.
- Sản phẩm đầy đủ giấy tờ CO/CQ cho dự án.
- Xuất hóa đơn (VAT) đầy đủ cho mọi đơn hàng.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT CHI TIẾT SWITCH PLANET MGSD-10080F - 2 CổNG 10/100/1000T
| Thông số kỹ thuật phần cứng | |
|---|---|
| Cổng quang SFP | 6 giao diện SFP 1000BASE-SX/LX/BX, từ cổng 1 đến cổng 6 Tương thích với 100BASE-FX SFP. 2 giao diện SFP 100/1000/2500BASE-X, từ cổng 7 đến cổng 8 |
| Cổng đồng | 2 cổng 10/ 100/1000BASE-T RJ45 tự động MDI/MDI-X (Cổng-9 và Cổng-10) |
| Bảng điều khiển | 1 x cổng nối tiếp RJ45 (115200, 8, N, 1) |
| Nút reset | < 5 giây: Khởi động lại hệ thống > 5 giây: Mặc định của nhà sản xuất |
| Yêu cầu về nguồn điện | AC 100~240V, 50/60Hz 0,15A 36V DC @ 0,3A, Phạm vi: 36V ~ 60V DC |
| Sự tiêu thụ năng lượng | Tối đa 11,2 watt/38,2 BTU (đầu vào AC) Tối đa 10,8 watt/36,9 BTU (đầu vào DC) |
| Báo thức | Một đầu ra rơle cho trường hợp mất điện . Khả năng dẫn dòng của rơle báo động: 1A @ DC 24V |
| ĐẾN/ĐẾN | 2 Đầu vào kỹ thuật số (DI): Mức 0: -24V~2,1V (±0,1V) Mức 1: 2,1V~24V (±0,1V) Tải đầu vào tới 24V DC, tối đa 10mA. 2 Đầu ra kỹ thuật số (DO): Cực thu hở tới 24VDC, tối đa 100mA. |
| Bảo vệ ESD | 6KV một chiều |
| Kích thước (Rộng x Sâu x Cao) | 330 x 155 x 43,5 mm, cao 1U |
| Cân nặng | 1661g |
| DẪN ĐẾN | Hệ thống: PWR ( Màu xanh lá cây ) DC 1 ( Màu xanh lá cây ) DC 2 ( Màu xanh lá cây ) Báo động lỗi ( Màu xanh lá cây ) Chuông ( Màu xanh lá cây ) Chủ sở hữu chuông ( Màu xanh lá cây ) Mỗi cổng Gigabit SFP: Cổng 1 đến Cổng 6. 100 LNK/ACT ( Màu cam ) 1G LNK/ACT (Màu xanh lá cây ) Mỗi cổng Gigabit SFP: Cổng 7 đến Cổng 8. 100 LNK/ACT ( Màu cam ) 1G/2.5G LNK/ACT ( Màu xanh lá cây ) Mỗi cổng Gigabit RJ45: Cổng 9 đến Cổng 10. 10/100 LNK/ACT ( Màu cam ) 1G LNK/ACT ( Màu xanh lá cây ) |
| Chuyển đổi | |
| Kiến trúc chuyển đổi | Lưu trữ và chuyển tiếp |
| Chuyển vải | 26Gbps/không chặn |
| Thông lượng (gói mỗi giây) | Gói 19,3Mpps @ 64Byte |
| Bảng Địa Chỉ | 8K mục nhập, tự động học và lão hóa địa chỉ nguồn |
| Bộ nhớ SDRAM | 256Mbit |
| Tốc biến | 64Mbyte |
| Kiểm soát lưu lượng | Khung tạm dừng IEEE 802.3x cho chế độ song công hoàn toàn Áp suất ngược cho chế độ bán song công |
| Khung Jumbo | 9KB |
| Chức năng của lớp 2 | |
| Cấu hình cổng | Vô hiệu hóa / kích hoạt cổng Tự động đàm phán Lựa chọn chế độ song công và bán song công 10/100/1000Mbps Vô hiệu hóa / kích hoạt Kiểm soát luồng Kiểm soát băng thông trên mỗi cổng Kiểm soát chế độ tiết kiệm điện |
| Trạng thái cổng | Hiển thị chế độ song công tốc độ của mỗi cổng, trạng thái liên kết, trạng thái kiểm soát luồng, trạng thái đàm phán tự động, trạng thái đường trung kế |
| Phản chiếu cổng | TX/RX/Cả hai màn hình 1 đến 1 |
| Mạng LAN ảo | Đường hầm VLAN Q-in-Q dựa trên thẻ 802.1Q VLAN riêng Edge (PVE) VLAN dựa trên MAC VLAN dựa trên giao thức Dịch VLAN VLAN thoại MVR (Đăng ký VLAN đa hướng) GVRP Tối đa 4K nhóm VLAN, trong số 4094 ID VLAN |
| Liên kết tập hợp | IEEE 802.3ad LACP/Static Trunk hỗ trợ 5 nhóm trunk 8 cổng |
| Giao thức cây mở rộng | Giao thức cây mở rộng IEEE 802.1D Giao thức cây mở rộng nhanh IEEE 802.1w Giao thức cây mở rộng nhiều IEEE 802.1s |
| Chất lượng dịch vụ | Phân loại lưu lượng dựa trên, ưu tiên nghiêm ngặt và WRR 8 cấp độ ưu tiên để chuyển mạch Số cổng 802.1p ưu tiên 802.1Q Thẻ VLAN Trường DSCP/TOS trong gói IP |
| Nhẫn | Hỗ trợ ERPS và tuân thủ ITU-T G.8032 |
| IGMP Snooping | IGMP (v1/v2/v3) Snooping, hỗ trợ tối đa 255 nhóm đa hướng IGMP Querier mode |
| MLD rình mò | MLD (v1/v2) Snooping, hỗ trợ tối đa 255 nhóm đa hướng MLD Querier mode |
| Kiểm soát băng thông | Kiểm soát băng thông trên mỗi cổng Vào: 500Kb~1000Mbps Ra: 500Kb~1000Mbps |
| Chức năng lớp 3 | |
| Giao diện IP | Tối đa 8 giao diện VLAN |
| Bảng định tuyến | Tối đa 32 mục định tuyến |
| Giao thức định tuyến | Định tuyến tĩnh phần mềm IPv4 Định tuyến tĩnh phần mềm IPv6 |
| Chức năng bảo mật | |
| Danh sách điều khiển truy cập | ACL dựa trên IP/ACL dựa trên MAC ACL dựa trên: Địa chỉ MAC Địa chỉ IP Ethertype Loại giao thức ID VLAN DSCP 802.1p Ưu tiên Tối đa 123 mục nhập |
| Bảo vệ | Bảo mật cổng IP source guard Kiểm tra ARP động Kiểm soát quyền hạn dòng lệnh dựa trên cấp độ người dùng |
| AAA | Máy khách RADIUS Máy khách TACACS+ |
| Kiểm soát truy cập mạng | Kiểm soát truy cập mạng dựa trên cổng IEEE 802.1x Xác thực dựa trên MAC Xác thực cục bộ/RADIUS |
| Chức năng quản lý chuyển mạch | |
| Giao diện quản lý cơ bản | Bảng điều khiển; Telnet; Trình duyệt web; SNMP v1, v2c |
| Giao diện quản lý an toàn | SSHv2, TLS v1.2, SNMP v3 |
| Quản lý hệ thống | Nâng cấp chương trình cơ sở bằng giao thức HTTP thông qua mạng Ethernet Tải lên/tải xuống cấu hình thông qua HTTP Remote Syslog Nhật ký hệ thống Giao thức LLDP NTP PLANET Smart Discovery Utility Hệ thống PLANET NMS và CloudViewer |
| Quản lý sự kiện | Nhật ký hệ thống cục bộ Syslog từ xa SMTP |
| MIB SNMP | RFC 1213 MIB-II RFC 2863 IF-MIB RFC 1493 Bridge MIB RFC 1643 Ethernet MIB RFC 2863 Interface MIB RFC 2665 Ether-Like MIB RFC 2737 Entity MIB RFC 2819 RMON MIB (Nhóm 1, 2, 3 và 9) RFC 2618 RADIUS Client MIB RFC 3411 SNMP-Frameworks-MIB IEEE 802.1X PAE LLDP MAU-MIB |
| Tiêu chuẩn phù hợp | |
| Tuân thủ quy định | FCC Phần 15 Lớp A, CE |
| Tuân thủ tiêu chuẩn | IEEE 802.3 10BASE-T IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX IEEE 802.3ab Gigabit 1000T IEEE 802.3z Gigabit SX/LX IEEE 802.3bz 2.5GBASE-X IEEE 802.3x kiểm soát luồng và áp suất ngược IEEE 802.3ad cổng trunk với LACP IEEE 802.1D Giao thức cây mở rộng IEEE 802.1w Giao thức cây mở rộng nhanh IEEE 802.1s Giao thức cây mở rộng nhiều IEEE 802.1p Lớp dịch vụ IEEE 802.1Q gắn thẻ VLAN IEEE 802.1ad Q-in-Q xếp chồng VLAN IEEE 802.1X Xác thực cổng Kiểm soát mạng IEEE 802.1ab LLDP IEEE 802.3ah OAM IEEE 802.1ag Quản lý lỗi kết nối (CFM) RFC 768 UDP RFC 793 TFTP RFC 791 IP RFC 792 ICMP RFC 2068 HTTP RFC 1112 IGMP v1 RFC 2236 IGMP v2 RFC 3376 IGMP phiên bản 3 RFC 2710 MLD phiên bản 1 RFC 3810 MLD phiên bản 2 ITU-T G.8032 ERPS Ring ITU-T Y.1731 Giám sát hiệu suất |
| Môi trường | |
| Nhiệt độ hoạt động | Nhiệt độ: -10 ~ 60 độ C đối với nguồn điện DC đầu vào 0 ~ 50 độ C đối với nguồn điện AC đầu vào Độ ẩm tương đối: 5 ~ 95% (không ngưng tụ) |
| Nhiệt độ lưu trữ | Nhiệt độ: -10 ~ 70 độ C Độ ẩm tương đối: 5 ~ 95% (không ngưng tụ) |
ĐẶC ĐIỂM NỔI BẬT CỦA SWITCH PLANET MGSD-10080F - 2 CổNG 10/100/1000T
Switch Planet MGSD-10080F - 2 cổng 10/100/1000T hỗ trợ công nghệ ITU-T G.8032 ERPS
PLANET MGSD-10080F là một bộ chuyển mạch Switch Ethernet Metro được quản lý với cấu hình gồm 6 cổng SFP tốc độ kép 100/1000Mbps, 2 cổng SFP 100/1000/2500Mbps và 2 cổng TP 10/100/1000Mbps. MGSD-10080F được thiết kế để cung cấp cấu trúc chuyển mạch không chặn và thông lượng tốc độ dây lên tới 26Gbps. Điều này đảm bảo rằng hệ thống có thể hoạt động ổn định trong dải nhiệt từ -10 đến 60 độ C mà không bị mất gói tin và lỗi CRC, giúp đơn giản hóa đáng kể các nhiệm vụ nâng cấp mạng LAN doanh nghiệp để đáp ứng nhu cầu băng thông ngày càng tăng.
MGSD-10080F được trang bị các giao thức SSHv2 và TLS để cung cấp khả năng bảo vệ mạnh mẽ chống lại các mối đe dọa nâng cao. MGSD-10080F còn tích hợp nhiều tính năng an ninh mạng như DHCP Snooping, IP Source Guard, ARP Inspection Protection, kiểm soát truy cập mạng dựa trên cổng 802.1x, quản lý tài khoản người dùng RADIUS và TACACS+, cùng với xác thực SNMPv3. Những tính năng này bổ sung cho MGSD-10080F như một giải pháp bảo mật toàn diện, giúp bảo vệ hệ thống mạng khỏi các mối đe dọa từ bên ngoài.
MGSD-10080F hỗ trợ công nghệ ITU-T G.8032 ERPS (Ethernet Ring Protection Switching) và Spanning Tree Protocol (802.1s MSTP), cho phép thiết bị tự phục hồi nhanh chóng và đảm bảo thời gian hoạt động của hệ thống trong nhiều môi trường khác nhau. Công nghệ vòng dự phòng này giúp ngăn chặn gián đoạn và xâm nhập từ bên ngoài, đảm bảo rằng mạng luôn hoạt động liên tục và ổn định.
Để tăng cường độ tin cậy và tính linh hoạt của hoạt động, MGSD-10080F được trang bị một bộ nguồn AC 100240V và hai đầu nối nguồn DC 3660V bổ sung. Hệ thống nguồn điện dự phòng này được thiết kế để xử lý nhu cầu của các cơ sở công nghệ cao đòi hỏi tính toàn vẹn nguồn điện cao nhất. Hơn nữa, với nguồn điện DC 36~60V được triển khai, MGSD-10080F có thể được sử dụng làm thiết bị cấp viễn thông có thể đặt trong phòng điện tử, đảm bảo hoạt động liên tục ngay cả khi gặp sự cố nguồn điện.
Xem thêm:
https://vtxdev.appnewtech.com/san-pham/mgsw-24160f-l2-8-port-10-100-1000t-12-port-100-1000x-sfp-4-port-10g-sfp/
ĐÁNH GIÁ & BÌNH LUẬN SWITCH PLANET MGSD-10080F - 2 CổNG 10/100/1000T
Gửi bình luận của bạn
SẢN PHẨM NỔI BẬT
KIẾN THỨC SẢN PHẨM
Bảng báo giá Switch mạng IP-COM 12/05/2026
SNMP là gì? Giao thức quản lý mạng đơn giản hoạt động thế nào?
Ngăn chặn vòng lặp mạng (Loop Prevention) – Tính năng bạn cần phải lưu ý
IGMP Snooping là gì? Và hoạt động như thế nào?
Giao thức RSTP là gì? Khác gì với giao thức STP
Port Security là gì? Cách cấu hình Port Security trên Switch Cisco
Giao thức LACP là gì? Phân biệt với giao thức LAG
Span port là gì? Cách cấu hình Port Mirroring trên Switch
Bạn đã biết Switch mạng có các tính năng quan trọng nào không?
Tìm hiểu các loại cổng trên Switch mạng
