Hotline:
Chính sách giao hàng
Giao hàng hỏa tốc siêu nhanh trong 2H đối với khu vực nội thành Hà Nội. Vận chuyển giao hàng trên toàn quốc từ 2 – 5 ngày. Khi nhận hàng có đầy đủ hợp đồng, biên bản bàn giao và được đồng kiểm. Nếu sản phẩm không giống có thể trả lại hàng.
Chính sách bảo hành
Sản phẩm được bảo hành miễn phí nếu còn thời hạn bảo hành, tem bảo hành theo đúng quy định đối với sản phẩm từ hãng sản xuất.
Chính sách đổi trả
Các sản phẩm được đổi trả 1 đổi 1 trong 7 ngày đối với các sản phẩm kể từ ngày nhận hàng theo biên lai vận chuyển. Đổi trả miễn phí đối với các trường hợp lỗi của nhà sản xuất, lỗi của nhân viên VTX giao hàng.
GS-4210-16T2S – Switch quản lý 2 lớp 16-Port
- Chuyển mạch Gigabit với tính năng quản lý và bảo mật L2/L4 tiên tiến.
- 16 cổng Gigabit Ethernet và 2 giao diện SFP cho hiệu suất cao.
- Tích hợp các giao thức bảo mật như SSHv2, TLS, DHCP Snooping, và IP Source Guard.
- Công nghệ vòng dự phòng ITU-T G.8032 ERPS và Giao thức Spanning Tree (802.1s MSTP).
- Hỗ trợ cả giao thức IPv6 và IPv4, dễ dàng chuyển đổi mạng.
Tài liệu tải xuống: Cataloge GS-4210-16T2S – Switch quản lý 2 lớp 16-Port
Giá tham khảo:
0 ₫
(Chưa VAT)
ⓘ Giá cả có thể chênh lệch do biến động thị trường
Hàng sẵn kho
Giao hàng hỏa tốc
HỖ TRỢ TƯ VẤN & BÁO GIÁ NHANH (24/7)
Giá bán:
Liên hệ
QUÀ TẶNG VÀ ƯU ĐÃI
- 1Tặng các phụ kiện đi kèm sản phẩm gồm: 12 bộ ốc vít, dây thít mạng, quạt tản nhiệt.
- 2Giảm giá thêm 5% khi mua cùng sản phẩm Switch, Patch Panel, khay cố định,…
- 3Hỗ trợ tư vấn giải pháp hạ tầng mạng.
CAM KẾT TỪ VIỄN THÔNG XANH
- Cam kết hàng chính hãng, chất lượng.
- Sản phẩm đầy đủ giấy tờ CO/CQ cho dự án.
- Xuất hóa đơn (VAT) đầy đủ cho mọi đơn hàng.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT CHI TIẾT GS-4210-16T2S - SWITCH QUảN Lý 2 LớP 16-PORT
| Thông số kỹ thuật phần cứng | |
|---|---|
| Phiên bản phần cứng | 2 |
| Cổng đồng | 16 cổng RJ45 10/100/1000BASE-T tự động MDI/MDI-X |
| Khe cắm SFP/mini-GBIC | 2 giao diện SFP 100/1000BASE-X, hỗ trợ chế độ kép 100/1000Mbps |
| Bảng điều khiển | 1 x cổng nối tiếp RS232-to-RJ45 (115200, 8, N, 1) |
| Nút reset | < 5 giây: Khởi động lại hệ thống > 5 giây: Mặc định của nhà sản xuất |
| Yêu cầu về nguồn điện | 100~240V AC, 50/60Hz, 0,8A (tối đa) |
| Tiêu thụ điện năng/Tản nhiệt | Tối đa 10,4 watt/35 BTU |
| Kích thước (Rộng x Sâu x Cao) | 445 x 207 x 45 mm (chiều cao 1U) |
| Cân nặng | 2kg |
| Bảo vệ ESD | Đúng |
| Chất liệu | Kim loại |
| DẪN ĐẾN | Hệ thống : Nguồn ( Màu xanh lá cây ) 10/100/1000T Giao diện RJ45 (Cổng 1 đến Cổng 16): 1000 LNK/ACT ( Màu xanh lá cây ), 10/100 LNK/ACT ( Màu cam ) Giao diện SFP 100/1000Mbps (Cổng 17 đến Cổng 18): 1000 LNK/ACT ( Màu xanh lá cây ), 100 LNK/ACT ( Màu cam ) |
| Chuyển đổi | |
| Kiến trúc chuyển đổi | Lưu trữ và chuyển tiếp |
| Chuyển vải | 36Gbps/không chặn |
| Chuyển đổi thông lượng @ 64 byte | 26,7Mpps @64 byte |
| Bảng địa chỉ MAC | 8K mục nhập |
| Bộ đệm dữ liệu chia sẻ | 4,1 megabit |
| Kiểm soát lưu lượng | Khung tạm dừng IEEE 802.3x cho chế độ song công hoàn toàn Áp suất ngược cho chế độ bán song công |
| Khung Jumbo | 9216 byte |
| Chức năng của lớp 2 | |
| Phản chiếu cổng | TX/RX/cả hai Màn hình nhiều-đến-1 |
| Mạng LAN ảo | VLAN dựa trên thẻ 802.1Q Tối đa 256 nhóm VLAN, trong số 4094 ID VLAN Đường hầm Q-in-Q 802.1ad (xếp chồng VLAN) Giao thức VLAN thoại VLAN VLAN riêng (Cổng được bảo vệ) GVRP VLAN quản lý |
| Liên kết tập hợp | IEEE 802.3ad LACP và trunk tĩnh Hỗ trợ 8 nhóm trunk 8 cổng |
| Giao thức cây mở rộng | Giao thức cây kéo dài IEEE 802.1D (STP) Giao thức cây kéo dài nhanh IEEE 802.1w (RSTP) Giao thức cây kéo dài nhiều IEEE 802.1s (MSTP) STP BPDU Guard, BPDU Filtering và BPDU Forwarding |
| IGMP Snooping | IPv4 IGMP (v2/v3) snooping IGMP querier Lên đến 256 nhóm đa hướng |
| MLD rình mò | Theo dõi IPv6 MLD (v1/v2), tối đa 256 nhóm đa hướng |
| Chất lượng dịch vụ | 8 ID ánh xạ tới 8 hàng đợi ưu tiên cấp độ Số cổng 802.1p Ưu tiên DSCP/IP của các gói IPv4/IPv6 Phân loại lưu lượng dựa trên, ưu tiên nghiêm ngặt và WRR Giới hạn tốc độ vào/ra trên mỗi cổng kiểm soát băng thông |
| Nhẫn | Hỗ trợ ERPS và tuân thủ ITU-T G.8032 |
| Chức năng bảo mật | |
| Danh sách điều khiển truy cập | IPv4/IPv6 ACL dựa trên IP/ACL dựa trên MAC |
| An ninh cảng | IEEE 802.1X – Xác thực dựa trên cổng Máy khách RADIUS tích hợp để hợp tác với máy chủ RADIUS Xác thực truy cập người dùng RADIUS/TACACS+ |
| Bảo mật MAC | Liên kết cổng IP-MAC Bộ lọc MAC Địa chỉ MAC tĩnh |
| Bảo mật nâng cao | DHCP Snooping và DHCP Option82 STP BPDU guard, lọc BPDU và chuyển tiếp BPDU Ngăn chặn tấn công DoS Kiểm tra ARP Bảo vệ nguồn IP |
| Chức năng quản lí | |
| Giao diện quản lý cơ bản | RS232 đến RJ45 Console Trình duyệt web Telnet SNMP v1, v2c |
| Giao diện quản lý an toàn | SSHv2, TLS v1.2, SNMPv3 |
| Quản lý hệ thống | Nâng cấp chương trình cơ sở bằng giao thức HTTP/TFTP thông qua mạng Ethernet Giao thức LLDP SNTP PLANET Smart Discovery Utility PLANET NMS System/CloudViewer |
| Quản lý sự kiện | Nhật ký hệ thống Syslog từ xa/cục bộ |
| MIB SNMP | RFC 1213 MIB-II RFC 1215 Bẫy chung RFC 1493 MIB cầu RFC 2674 Mở rộng MIB cầu RFC 2737 MIB thực thể (Phiên bản 2) RFC 2819 RMON (1, 2, 3, 9) RFC 2863 MIB nhóm giao diện RFC 3635 MIB giống Ethernet |
| Tiêu chuẩn phù hợp | |
| Tuân thủ quy định | FCC Phần 15 Lớp A, CE |
| Tuân thủ tiêu chuẩn | IEEE 802.3 10BASE-T IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX IEEE 802.3z Gigabit SX/LX IEEE 802.3ab Gigabit 1000BASE-T IEEE 802.3x kiểm soát luồng và áp suất ngược IEEE 802.3ad cổng trunk với LACP IEEE 802.1D Giao thức cây mở rộng IEEE 802.1w Giao thức cây mở rộng nhanh IEEE 802.1s Giao thức cây mở rộng nhiều IEEE 802.1p Lớp dịch vụ IEEE 802.1Q Đánh dấu VLAN IEEE 802.1x Xác thực cổng Kiểm soát mạng IEEE 802.1ab LLDP RFC 768 UDP RFC 793 TFTP RFC 791 IP RFC 792 ICMP RFC 2068 HTTP RFC 1112 Phiên bản IGMP 1 RFC 2236 Phiên bản IGMP 2 RFC 3376 IGMP phiên bản 3 RFC 2710 MLD phiên bản 1 RFC 3810 MLD phiên bản 2 ITU G.8032 ERPS Ring |
| Môi trường | |
| Nhiệt độ hoạt động | Nhiệt độ: 0 ~ 50 độ C Độ ẩm tương đối: 5 ~ 95% (không ngưng tụ) |
| Nhiệt độ lưu trữ | Nhiệt độ: -10 ~ 70 độ C Độ ẩm tương đối: 5 ~ 95% (không ngưng tụ) |
ĐẶC ĐIỂM NỔI BẬT CỦA GS-4210-16T2S - SWITCH QUảN Lý 2 LớP 16-PORT
PLANET GS-4210-16T2S là một giải pháp chuyển mạch lý tưởng, giúp tiết kiệm chi phí cho các mạng cục bộ của doanh nghiệp vừa và nhỏ (SMB). Với khả năng quản lý và chuyển mạch dữ liệu lớp 2/L4 tiên tiến, GS-4210-16T2S cung cấp tính năng bảo mật mạnh mẽ, đáp ứng nhu cầu bảo mật dữ liệu và quản lý lưu lượng mạng nâng cao của các SMB.
Switch quản lý GS-4210-16T2S được trang bị 16 cổng Gigabit Ethernet 10/100/1000BASE-T và 2 giao diện SFP 100/1000BASE-X, đảm bảo tốc độ truyền dữ liệu nhanh chóng và hiệu quả. Hệ thống nguồn bên trong giúp tiết kiệm không gian và dễ dàng triển khai trong các mạng văn phòng.
GS-4210-16T2S tích hợp các giao thức bảo mật như SSHv2 và TLS, cung cấp khả năng bảo vệ chống lại các mối đe dọa phức tạp. Các tính năng an ninh mạng bao gồm DHCP Snooping, IP Source Guard, Dynamic ARP Inspection Protection, kiểm soát truy cập mạng dựa trên cổng 802.1x, quản lý tài khoản người dùng RADIUS và TACACS+, và xác thực SNMPv3.
Với công nghệ vòng dự phòng ITU-T G.8032 ERPS và giao thức Spanning Tree (802.1s MSTP), GS-4210-16T2S có khả năng tự phục hồi mạnh mẽ, nhanh chóng ngăn chặn gián đoạn và xâm nhập từ bên ngoài. Điều này đảm bảo độ tin cậy và thời gian hoạt động cao cho hệ thống mạng trong nhiều môi trường khác nhau.
Xem thêm:
https://vtxdev.appnewtech.com/san-pham/mgsd-10080f-2-cong-10-100-1000t-6-cong-100-1000x-sfp-2-cong-1g-2-5g-sfp/
Switch quản lý GS-4210-16T2S được trang bị 16 cổng Gigabit Ethernet 10/100/1000BASE-T và 2 giao diện SFP 100/1000BASE-X, đảm bảo tốc độ truyền dữ liệu nhanh chóng và hiệu quả. Hệ thống nguồn bên trong giúp tiết kiệm không gian và dễ dàng triển khai trong các mạng văn phòng.
GS-4210-16T2S tích hợp các giao thức bảo mật như SSHv2 và TLS, cung cấp khả năng bảo vệ chống lại các mối đe dọa phức tạp. Các tính năng an ninh mạng bao gồm DHCP Snooping, IP Source Guard, Dynamic ARP Inspection Protection, kiểm soát truy cập mạng dựa trên cổng 802.1x, quản lý tài khoản người dùng RADIUS và TACACS+, và xác thực SNMPv3.
Với công nghệ vòng dự phòng ITU-T G.8032 ERPS và giao thức Spanning Tree (802.1s MSTP), GS-4210-16T2S có khả năng tự phục hồi mạnh mẽ, nhanh chóng ngăn chặn gián đoạn và xâm nhập từ bên ngoài. Điều này đảm bảo độ tin cậy và thời gian hoạt động cao cho hệ thống mạng trong nhiều môi trường khác nhau.
Xem thêm:
https://vtxdev.appnewtech.com/san-pham/mgsd-10080f-2-cong-10-100-1000t-6-cong-100-1000x-sfp-2-cong-1g-2-5g-sfp/
ĐÁNH GIÁ & BÌNH LUẬN GS-4210-16T2S - SWITCH QUảN Lý 2 LớP 16-PORT
Gửi bình luận của bạn
SẢN PHẨM NỔI BẬT
KIẾN THỨC SẢN PHẨM
Bảng báo giá Switch mạng IP-COM 12/05/2026
SNMP là gì? Giao thức quản lý mạng đơn giản hoạt động thế nào?
Ngăn chặn vòng lặp mạng (Loop Prevention) – Tính năng bạn cần phải lưu ý
IGMP Snooping là gì? Và hoạt động như thế nào?
Giao thức RSTP là gì? Khác gì với giao thức STP
Port Security là gì? Cách cấu hình Port Security trên Switch Cisco
Giao thức LACP là gì? Phân biệt với giao thức LAG
Span port là gì? Cách cấu hình Port Mirroring trên Switch
Bạn đã biết Switch mạng có các tính năng quan trọng nào không?
Tìm hiểu các loại cổng trên Switch mạng
