Hotline:
Chính sách giao hàng
Giao hàng hỏa tốc siêu nhanh trong 2H đối với khu vực nội thành Hà Nội. Vận chuyển giao hàng trên toàn quốc từ 2 – 5 ngày. Khi nhận hàng có đầy đủ hợp đồng, biên bản bàn giao và được đồng kiểm. Nếu sản phẩm không giống có thể trả lại hàng.
Chính sách bảo hành
Sản phẩm được bảo hành miễn phí nếu còn thời hạn bảo hành, tem bảo hành theo đúng quy định đối với sản phẩm từ hãng sản xuất.
Chính sách đổi trả
Các sản phẩm được đổi trả 1 đổi 1 trong 7 ngày đối với các sản phẩm kể từ ngày nhận hàng theo biên lai vận chuyển. Đổi trả miễn phí đối với các trường hợp lỗi của nhà sản xuất, lỗi của nhân viên VTX giao hàng.
Switch Planet FGSW-2624HPS 24 cổng 10/100TX 802.3at
- 24 cổng 10/100BASE-TX RJ45, tự động MDI/MDI-X, dễ dàng kết nối thiết bị.
- 24 cổng PoE+ 802.3af/802.3at cung cấp nguồn điện và dữ liệu đồng thời.
- 2 cổng Gigabit RJ45, tự động MDI/MDI-X 10/100/1000BASE-T.
- 2 khe cắm SFP/mini-GBIC: 1000BASE-X, chia sẻ với cổng 25 và 26
Tài liệu tải xuống: Cataloge FGSW-2624HPS – Switch được quản lý 24-Port 10100TX 802.3at PoE + 2-Port Gigabit TPSFP
Giá tham khảo:
0 ₫
(Chưa VAT)
ⓘ Giá cả có thể chênh lệch do biến động thị trường
Hàng sẵn kho
Giao hàng hỏa tốc
HỖ TRỢ TƯ VẤN & BÁO GIÁ NHANH (24/7)
Giá bán:
Liên hệ
QUÀ TẶNG VÀ ƯU ĐÃI
- 1Tặng các phụ kiện đi kèm sản phẩm gồm: 12 bộ ốc vít, dây thít mạng, quạt tản nhiệt.
- 2Giảm giá thêm 5% khi mua cùng sản phẩm Switch, Patch Panel, khay cố định,…
- 3Hỗ trợ tư vấn giải pháp hạ tầng mạng.
CAM KẾT TỪ VIỄN THÔNG XANH
- Cam kết hàng chính hãng, chất lượng.
- Sản phẩm đầy đủ giấy tờ CO/CQ cho dự án.
- Xuất hóa đơn (VAT) đầy đủ cho mọi đơn hàng.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT CHI TIẾT SWITCH PLANET FGSW-2624HPS 24 CổNG 10/100TX 802.3AT
| Thông số kỹ thuật phần cứng | |
|---|---|
| Cổng đồng | 24 cổng 10/100BASE-TX RJ45 Auto-MDI/MDI-X |
| Cổng cấp nguồn PoE | 24 cổng cấp nguồn PoE+ 802.3af/802.3at |
| Cổng đồng Gigabit | 2 cổng RJ45 tự động MDI/MDI-X 10/100/1000BASE-T |
| Khe cắm SFP/mini-GBIC | 2 giao diện 1000BASE-X SFP, được chia sẻ với Port-25 đến Port-26 |
| Bảng điều khiển | 1 x cổng nối tiếp RS-232-to-RJ45 (115200, 8, N, 1) |
| Nút reset | < 5 giây: Khởi động lại hệ thống > 5 giây: Mặc định của nhà sản xuất |
| Đèn báo | Hệ thống: Nguồn (Màu xanh lá cây) SYS (Màu xanh lá cây) Giao diện RJ45 10/100TX (Cổng 1 đến Cổng 24): LNK/ACT (Màu xanh lá cây), PoE-in-Use (Màu hổ phách) Giao diện RJ45 / SFP 10/100/1000BASE-T (Cổng 25 đến Cổng 26): LNK/ACT 10/100 (Màu cam) 1000 LNK/ACT (Màu xanh lá cây) |
| Quạt tản nhiệt | 2 |
| Yêu cầu về nguồn điện | 100~240V AC, 50/60Hz, 3.6A (tối đa) |
| Tiêu thụ điện năng/Tản nhiệt | Tối đa 281 watt/959 BTU |
| Kích thước (Rộng x Sâu x Cao) | 440 x 208 x 44 mm (chiều cao 1U) |
| Cân nặng | 2787g |
| Bao vây | Kim loại |
| Chuyển đổi | |
| Kiến trúc chuyển đổi | Lưu trữ và chuyển tiếp |
| Kiến trúc chuyển đổi | Lưu trữ và chuyển tiếp |
| Chuyển vải | 8,8Gbps/không chặn |
| Chuyển đổi thông lượng @ 64byte | 6,55Mpps @64byte |
| Bảng địa chỉ MAC | 16K mục nhập |
| Bộ đệm dữ liệu chia sẻ | 4Mbit |
| Kiểm soát lưu lượng | Khung tạm dừng IEEE 802.3x cho chế độ song công hoàn toàn Áp suất ngược cho chế độ bán song công |
| Khung Jumbo | 16K byte |
| Cấp nguồn qua Ethernet | |
| Tiêu chuẩn PoE | IEEE 802.3af Cấp nguồn qua Ethernet/PSE IEEE 802.3at Cấp nguồn qua Ethernet Plus/PSE |
| Loại nguồn PoE | Khoảng giữa |
| Phân công chân cắm nguồn | 4/5(+), 7/8 (-) |
| Đầu ra nguồn PoE | Mỗi cổng 53V DC, 300mA. Tối đa 15,4 watt (IEEE 802.3af) Mỗi cổng 53V DC, 600mA. Tối đa 30 watt (IEEE 802.3at) |
| Ngân sách điện PoE | 240 watt |
| Số lượng PD, 7 watt | 24 |
| Số lượng PD, 15,4 watt | 15 |
| Số lượng PD, 30 watt | số 8 |
| Chức năng của lớp 2 | |
| Phản chiếu cổng | TX/RX/cả hai Màn hình nhiều-đến-1 |
| Mạng LAN ảo | VLAN dựa trên cổng, tối đa 26 nhóm VLAN VLAN được gắn thẻ IEEE 802.1Q – Tối đa 256 nhóm VLAN, trong số 4094 ID VLAN Giao thức Hỗ trợ cầu nối nhà cung cấp VLAN (VLAN Q-in-Q) (IEEE 802.1ad) GVRP Voice VLAN |
| Liên kết tập hợp | IEEE 802.3ad LACP hỗ trợ 1 nhóm trunk 2 cổng và trunk tĩnh hỗ trợ 1 nhóm trunk 2 cổng |
| Giao thức cây mở rộng | Giao thức cây kéo dài IEEE 802.1D (STP) Giao thức cây kéo dài nhanh IEEE 802.1w (RSTP) Giao thức cây kéo dài nhiều IEEE 802.1s (MSTP) Lọc BPDU STP, Bảo vệ BPDU |
| IGMP Snooping | Theo dõi IPv4 IGMP v1/v2 và v3 |
| MLD rình mò | Theo dõi IPv6 MLD v1, v2 |
| Chất lượng dịch vụ | Kiểm soát băng thông giới hạn tốc độ vào/ra trên mỗi cổng Hỗ trợ kiểm soát bão – Phát sóng/Đa hướng /DLF (Lỗi tìm kiếm đích)/ARP/ICMP Phân loại lưu lượng – IEEE 802.1p Qos/CoS – Thứ tự ưu tiên TCP/UDP/DSCP/IP của các gói IPv4/IPv6 Chính sách CoS ưu tiên nghiêm ngặt và Vòng quay có trọng số (WRR) |
| Chức năng bảo mật | |
| Danh sách điều khiển truy cập | IPv4/IPv6 ACL dựa trên IP ACL dựa trên MAC |
| Bảo vệ | Liên kết địa chỉ Port-MAC-IP – Thiết lập cổng Port-MAC-IP – Thiết lập mục nhập Port-MAC-IP Liên kết địa chỉ MAC – MAC tĩnh – Lọc MAC |
| Bảo mật nâng cao | DHCP snooping để lọc các tin nhắn DHCP không đáng tin cậy ARP Inspection loại bỏ các gói ARP có liên kết địa chỉ MAC với địa chỉ IP không hợp lệ |
| Chức năng quản lí | |
| Cấu hình hệ thông | Giao diện dòng lệnh Console và Telnet Trình duyệt web SNMP v1, v2c |
| Giao diện quản lý an toàn | SNMP v3, SSH, SSL |
| Quản lý hệ thống | Quản lý ngăn xếp kép IPv4 và IPv6 Giao diện quản lý chuyển mạch – Quản lý cục bộ bảng điều khiển RJ45 – Quản lý chuyển mạch web – Giao diện dòng lệnh Telnet – SNMP v1, v2c và v3 BOOTP và DHCP để chỉ định địa chỉ IP Bảo trì hệ thống – Nâng cấp chương trình cơ sở qua HTTP – Tải lên/tải xuống cấu hình qua giao diện web – Nút đặt lại dựa trên phần cứng để khôi phục hệ thống về mặc định gốc SNTP Giao thức thời gian mạng Giao thức khám phá lớp liên kết (LLDP) Bẫy SNMP để thông báo liên kết lên và liên kết xuống giao diện Tiện ích khám phá thông minh PLANET |
| Quản lý sự kiện | Ghi nhật ký tin nhắn sự kiện vào máy chủ Syslog từ xa |
| Tiêu chuẩn phù hợp | |
| Tuân thủ quy định | FCC Phần 15 Lớp A, CE |
| Tuân thủ tiêu chuẩn | IEEE 802.3 10BASE-T IEEE 802.3u 100BASE-TX IEEE 802.3z Gigabit SX/LX IEEE 802.3ab Gigabit 1000T IEEE 802.3x kiểm soát luồng và áp suất ngược IEEE 802.3ad cổng trunk với LACP IEEE 802.1D Giao thức cây mở rộng IEEE 802.1w Giao thức cây mở rộng nhanh IEEE 802.1s Giao thức cây mở rộng nhiều IEEE 802.1p Lớp dịch vụ IEEE 802.1Q Đánh dấu VLAN IEEE 802.1ab LLDP IEEE 802.3af Cấp nguồn qua Ethernet IEEE 802.3at Cấp nguồn qua Ethernet Plus RFC 2068 HTTP RFC 1112 Phiên bản IGMP 1 RFC 2236 Phiên bản IGMP 2 RFC 3376 Phiên bản IGMP 3 RFC 2710 Phiên bản MLD 1 RFC 3810 MLD phiên bản 2 |
| Môi trường | |
| Nhiệt độ hoạt động | Nhiệt độ: 0 ~ 50 độ C Độ ẩm tương đối: 10 ~ 90% (không ngưng tụ) |
| Nhiệt độ lưu trữ | Nhiệt độ: -10 ~ 70 độ C Độ ẩm tương đối: 5 ~ 90% (không ngưng tụ) |
ĐẶC ĐIỂM NỔI BẬT CỦA SWITCH PLANET FGSW-2624HPS 24 CổNG 10/100TX 802.3AT
Giới thiệu chi tiết Switch Planet FGSW-2624HPS 24 cổng 10/100TX 802.3at
FGSW-2624HPS là một trong các loại switch được quản lý được trang bị 24 cổng 10/100BASE-TX RJ45 và 2 cổng Gigabit TP/SFP, là lựa chọn lý tưởng cho các doanh nghiệp nhỏ và vừa. Với thiết kế mạnh mẽ và hiệu suất cao, FGSW-2624HPS đảm bảo một giải pháp mạng ổn định và linh hoạt cho mọi nhu cầu kết nối.
Với 24 cổng 10/100BASE-TX RJ45 và tính năng Auto-MDI/MDI-X, FGSW-2624HPS cho phép kết nối dễ dàng với các thiết bị mạng khác mà không cần cáp chéo. Ngoài ra, switch FGSW-2624HPS còn hỗ trợ 24 cổng PoE+ 802.3af/802.3at, cung cấp năng lượng và dữ liệu đồng thời cho các thiết bị hỗ trợ PoE, giúp đơn giản hóa việc triển khai và tiết kiệm chi phí. Bên cạnh đó, 2 cổng Gigabit RJ45 tự động MDI/MDI-X và 2 khe cắm SFP/mini-GBIC 1000BASE-X chia sẻ với cổng 25 và 26, cho phép kết nối cáp quang linh hoạt và mở rộng mạng lưới.
FGSW-2624HPS sử dụng kiến trúc chuyển đổi lưu trữ và chuyển tiếp, giúp tối ưu hóa quá trình truyền dữ liệu và đảm bảo hiệu suất cao. Với khả năng chuyển đổi 8,8Gbps không chặn và bảng địa chỉ MAC hỗ trợ lên đến 16K mục nhập, FGSW-2624HPS đảm bảo băng thông tối đa cho các ứng dụng yêu cầu cao về dữ liệu. Kiểm soát lưu lượng với khung tạm dừng IEEE 802.3x cho chế độ song công hoàn toàn và áp suất ngược cho chế độ bán song công giúp đảm bảo luồng dữ liệu mượt mà và không bị gián đoạn.
Xem thêm:
https://vtxdev.appnewtech.com/san-pham/gs-4210-8p2c-switch-duoc-quan-ly-8-port-10-100-1000t-802-3at-poe-2-port-10-100-1000t-2-port-100-1000x-sfp/
ĐÁNH GIÁ & BÌNH LUẬN SWITCH PLANET FGSW-2624HPS 24 CổNG 10/100TX 802.3AT
Gửi bình luận của bạn
SẢN PHẨM NỔI BẬT
KIẾN THỨC SẢN PHẨM
Bảng báo giá Switch mạng IP-COM 12/05/2026
SNMP là gì? Giao thức quản lý mạng đơn giản hoạt động thế nào?
Ngăn chặn vòng lặp mạng (Loop Prevention) – Tính năng bạn cần phải lưu ý
IGMP Snooping là gì? Và hoạt động như thế nào?
Giao thức RSTP là gì? Khác gì với giao thức STP
Port Security là gì? Cách cấu hình Port Security trên Switch Cisco
Giao thức LACP là gì? Phân biệt với giao thức LAG
Span port là gì? Cách cấu hình Port Mirroring trên Switch
Bạn đã biết Switch mạng có các tính năng quan trọng nào không?
Tìm hiểu các loại cổng trên Switch mạng
