Hotline:
Chính sách giao hàng
Giao hàng hỏa tốc siêu nhanh trong 2H đối với khu vực nội thành Hà Nội. Vận chuyển giao hàng trên toàn quốc từ 2 – 5 ngày. Khi nhận hàng có đầy đủ hợp đồng, biên bản bàn giao và được đồng kiểm. Nếu sản phẩm không giống có thể trả lại hàng.
Chính sách bảo hành
Sản phẩm được bảo hành miễn phí nếu còn thời hạn bảo hành, tem bảo hành theo đúng quy định đối với sản phẩm từ hãng sản xuất.
Chính sách đổi trả
Các sản phẩm được đổi trả 1 đổi 1 trong 7 ngày đối với các sản phẩm kể từ ngày nhận hàng theo biên lai vận chuyển. Đổi trả miễn phí đối với các trường hợp lỗi của nhà sản xuất, lỗi của nhân viên VTX giao hàng.
Switch PLANET GS-6320-8P2X – L3 8-Port 10/100/1000T
- Kết nối mạng chất lượng cao với 8 cổng 10/100/1000BASE-T RJ45 và 2 cổng SFP/mini-GBIC.
- Hỗ trợ cấp nguồn PoE 802.3at/af trên 8 cổng, tổng công suất lên đến 162 watt.
- Quản lý mạng mạnh mẽ với hỗ trợ định tuyến IPv4 và IPv6 OSPF, bảng địa chỉ 8K mục nhập.
- Đảm bảo bảo mật với ACL, bảo vệ ARP động và quản lý quyền hạn dựa trên người dùng.
- Giao diện quản lý đơn giản và hỗ trợ các tính năng quản lý từ xa.
Tài liệu tải xuống: Cataloge GS-6320-8P2X
Giá tham khảo:
0 ₫
(Chưa VAT)
ⓘ Giá cả có thể chênh lệch do biến động thị trường
Hàng sẵn kho
Giao hàng hỏa tốc
HỖ TRỢ TƯ VẤN & BÁO GIÁ NHANH (24/7)
Giá bán:
Liên hệ
QUÀ TẶNG VÀ ƯU ĐÃI
- 1Tặng các phụ kiện đi kèm sản phẩm gồm: 12 bộ ốc vít, dây thít mạng, quạt tản nhiệt.
- 2Giảm giá thêm 5% khi mua cùng sản phẩm Switch, Patch Panel, khay cố định,…
- 3Hỗ trợ tư vấn giải pháp hạ tầng mạng.
CAM KẾT TỪ VIỄN THÔNG XANH
- Cam kết hàng chính hãng, chất lượng.
- Sản phẩm đầy đủ giấy tờ CO/CQ cho dự án.
- Xuất hóa đơn (VAT) đầy đủ cho mọi đơn hàng.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT CHI TIẾT SWITCH PLANET GS-6320-8P2X - L3 8-PORT 10/100/1000T
| Thông số kỹ thuật phần cứng | |
|---|---|
| Cổng đồng | 8 x 10/100/1000BASE-T RJ45 tự động MDI/MDI-X giao diện với Cổng-1 đến Cổng-8 |
| Khe cắm SFP/mini-GBIC | 2 x 1G/2.5G/10G BASE-X SFP giao diện với Port-9 đến Port-10 |
| Cổng cấp nguồn PoE | 8 cổng với chức năng cấp nguồn PoE 802.3at/af với Cổng-1 đến Cổng-8 |
| Bảng điều khiển | 1 x cổng nối tiếp RJ45 (115200, 8, N, 1) |
| Nút reset | < 5 giây: Khởi động lại hệ thống > 5 giây: Mặc định của nhà sản xuất |
| Kích thước (Rộng x Sâu x Cao) | 330 x 150 x 44,5 mm, chiều cao 1U |
| Cân nặng | 1,6KG |
| Yêu cầu về nguồn điện | 100~240V AC, 50/60Hz |
| Sự tiêu thụ năng lượng | Tối đa 14,8 watt/50,47 BTU (Bật nguồn mà không cần kết nối) Tối đa 162 watt/552,42 BTU (Tải đầy đủ với chức năng PoE+) |
| Bảo vệ ESD | 6KV một chiều |
| Cổng kết nối | Hệ thống: RO ( Xanh lá cây ), Ring ( Xanh lá cây ), SYS ( Xanh lá cây ), PWR ( Xanh lá cây ) Giao diện RJ45 10/100/1000BASE-T (Cổng 1 đến Cổng 8): 10/100/1000Mbps LNK/ACT ( Xanh lá cây ) PoE-in-Use ( Màu hổ phách ) (Cổng 1 đến Cổng 8) Giao diện SFP 1G/2.5G/10G Mbps (Cổng 9 đến Cổng 10): 1G/2.5G LNK/ACT ( Xanh lá cây ) 10G LNK/ACT ( Màu hổ phách ) |
| Thông số kỹ thuật chuyển mạch | |
| Kiến trúc chuyển đổi | Lưu trữ và chuyển tiếp |
| Chuyển vải | 56Gbps/không chặn |
| Thông lượng | 41,67Mpps@ gói 64Byte |
| Bảng Địa Chỉ | 8K mục nhập, tự động học và lão hóa địa chỉ nguồn |
| Bộ đệm dữ liệu chia sẻ | 4,1 Mbit |
| Kiểm soát lưu lượng | Khung tạm dừng IEEE 802.3x cho chế độ song công hoàn toàn Áp suất ngược cho chế độ bán song công |
| Khung Jumbo | 9KB |
| Cấp nguồn qua Ethernet | |
| Tiêu chuẩn PoE | IEEE 802.3at PoE Plus, PSE Tương thích ngược với IEEE 802.3af PoE PSE |
| Loại nguồn PoE | nhịp cuối |
| Đầu ra nguồn PoE | Mỗi cổng 52V DC, tối đa 36 watt |
| Phân công chân cắm nguồn | 1/2(+), 3/6(-) |
| Ngân sách điện PoE | 120 watt (tối đa) ở 25 độ C 100 watt (tối đa) ở 50 độ C |
| Khả năng PoE | PD @ 7 watt: 8 đơn vị PD @ 15,4 watt: 7 đơn vị PD @ 30,8 watt: 3 đơn vị |
| Chức năng quản lý PoE | |
| Quản lý hệ thống PoE | Hệ thống PoE Kiểm soát quản trị Tự động cấp nguồn và kiểm soát ngân sách PoE Báo động ngưỡng quá nhiệt Báo động ngưỡng sử dụng PoE |
| Phát hiện trực tiếp thiết bị PoE | Mỗi cổng địa chỉ IP PD từ xa 4 hành động Không có PD khởi động lại PR khởi động lại và báo động Báo động |
| Tái chế nguồn PoE | Có, lịch trình hàng ngày hoặc được định sẵn |
| Lịch trình PoE | 4 hồ sơ lịch trình |
| Chế độ mở rộng PoE | Có, tối đa 160 đến 200 mét |
| Chức năng của lớp 3 | |
| Giao diện IP | Tối đa 128 giao diện VLAN |
| Bảng định tuyến | Tối đa 128 mục định tuyến |
| Giao thức định tuyến | IPv4 RIPv2 IPv4 OSPFv2 IPv6 OSPFv3 IPv4 định tuyến tĩnh phần cứng IPv6 định tuyến tĩnh phần cứng |
| Chức năng của lớp 2 | |
| Cấu hình cổng | Tắt/bật cổng Tự động đàm phán 10/100/1000Mbps Lựa chọn chế độ song công hoàn toàn và bán song công Tắt/bật Kiểm soát luồng |
| Trạng thái cổng | Hiển thị chế độ song công tốc độ của mỗi cổng, trạng thái liên kết, trạng thái kiểm soát luồng, trạng thái đàm phán tự động, trạng thái đường trung kế |
| Phản chiếu cổng | TX/RX/Cả hai Màn hình nhiều-đến-1 Hỗ trợ tối đa 5 phiên |
| Mạng LAN ảo | VLAN dựa trên thẻ IEEE 802.1Q, đường hầm Q-in-Q IEEE 802.1ad VLAN riêng Edge (PVE) VLAN dựa trên MAC VLAN dựa trên giao thức VLAN thoại MVR (Đăng ký VLAN đa hướng) GVRP Tối đa 4K nhóm VLAN, trong số 4094 ID VLAN |
| Liên kết tập hợp | IEEE 802.3ad LACP (đường trục tĩnh) Hỗ trợ 5 nhóm đường trục với 2 cổng cho mỗi đường trục |
| IGMP Snooping | Hỗ trợ chế độ truy vấn IPv4 IGMP (v1/v2/v3) theo dõi Hỗ trợ chế độ truy vấn IPv4 IGMP Hỗ trợ 255 nhóm IGMP |
| MLD rình mò | Theo dõi IPv6 MLD (v1/v2), hỗ trợ chế độ truy vấn IPv6 MLD Hỗ trợ 255 nhóm MLD |
| Nhẫn | Hỗ trợ ERPS và tuân thủ ITU-T G.8032 Thời gian phục hồi < 10ms @ 3 nút Thời gian phục hồi < 50ms @ 16 nút Hỗ trợ vòng chính và vòng phụ |
| Kiểm soát băng thông | Kiểm soát băng thông trên mỗi cổng Vào: 10Kbps~13000Mbps Ra: 10Kbps~13000Mbps |
| Chất lượng dịch vụ | Phân loại lưu lượng dựa trên, ưu tiên nghiêm ngặt và WRR 8 cấp độ ưu tiên để chuyển mạch Số cổng 802.1p ưu tiên 802.1Q Thẻ VLAN Trường DSCP/TOS trong gói IP |
| Chức năng bảo mật | |
| Danh sách điều khiển truy cập | ACL dựa trên IP/ACL dựa trên MAC ACL dựa trên: Địa chỉ MAC Địa chỉ IP Ethertype Loại giao thức ID VLAN DSCP 802.1p Ưu tiên Tối đa 256 mục nhập |
| Bảo vệ | Bảo mật cổng Bảo vệ nguồn IP Kiểm tra ARP động Kiểm soát quyền hạn dòng lệnh dựa trên cấp độ người dùng |
| AAA | Máy khách RADIUS Máy khách TACACS+ |
| Kiểm soát truy cập mạng | Kiểm soát truy cập mạng dựa trên cổng IEEE 802.1x Xác thực dựa trên MAC Xác thực cục bộ/RADIUS |
| Chức năng quản lí | |
| Giao diện quản lý cơ bản | Bảng điều khiển; Telnet; Trình duyệt web; SNMP v1, v2c |
| Giao diện quản lý an toàn | SSHv2, TLSv1.2, SNMPv3 |
| Quản lý hệ thống | Nâng cấp chương trình cơ sở bằng giao thức HTTP thông qua mạng Ethernet Tải lên/tải xuống cấu hình thông qua HTTP Remote Syslog Nhật ký hệ thống Giao thức LLDP NTP Tiện ích khám phá thông minh PLANET Ứng dụng PLANET CloudViewer |
| Quản lý sự kiện | Nhật ký hệ thống Syslog từ xa SMTP |
| ONVIF | Khám phá thiết bị ONVIF Giám sát thiết bị ONVIF Bản đồ tầng |
| MIB SNMP | RFC 1213 MIB-II RFC 2863 IF-MIB RFC 1643 Ethernet MIB RFC 2863 Giao diện MIB RFC 2665 Ether-Like MIB RFC 2737 Thực thể MIB RFC 2819 RMON MIB (Nhóm 1, 2, 3 và 9) RFC 2618 RADIUS Client MIB RFC 3411 SNMP-Frameworks-MIB IEEE 802.1X PAE LLDP MAU-MIB Nguồn qua Ethernet MIB |
| Tiêu chuẩn phù hợp | |
| Tuân thủ quy định | FCC Phần 15 Lớp A, CE |
| Tuân thủ tiêu chuẩn | IEEE 802.3 10BASE-T IEEE 802.3u 100BASE-TX IEEE 802.3z 1000BASE-SX/LX IEEE 802.3ab 1000BASE-T IEEE 802.3ae 10Gb/s Ethernet IEEE 802.3x kiểm soát luồng và áp suất ngược IEEE 802.3ad cổng trunk với LACP IEEE 802.1D Giao thức cây mở rộng IEEE 802.1w Giao thức cây mở rộng nhanh IEEE 802.1s Giao thức cây mở rộng nhiều IEEE 802.1p Lớp dịch vụ IEEE 802.1Q Đánh dấu VLAN IEEE 802.1x Xác thực cổng Kiểm soát mạng IEEE 802.1ab LLDP IEEE 802.3af Cấp nguồn qua Ethernet IEEE 802.3at Cấp nguồn qua Ethernet Plus RFC 768 UDP RFC 793 TFTP RFC 791 IP RFC 792 ICMP RFC 2068 RFC HTTP 1112 RFC IGMP v1 2236 RFC IGMP v2 3376 RFC IGMP v3 2710 RFC MLD v1 3810 RFC MLD v2 2328 RFC OSPF v2 2453 RIP v2 |
| Môi trường | |
| Nhiệt độ hoạt động | Nhiệt độ: 0 ~ 50 độ C Độ ẩm tương đối: 5 ~ 95% (không ngưng tụ) |
| Nhiệt độ lưu trữ | Nhiệt độ: -10 ~ 70 độ C Độ ẩm tương đối: 5 ~ 95% (không ngưng tụ) |
ĐẶC ĐIỂM NỔI BẬT CỦA SWITCH PLANET GS-6320-8P2X - L3 8-PORT 10/100/1000T
Switch PLANET GS-6320-8P2X - L3 8-Port 10/100/1000T
Switch GS-6320-8P2X là một giải pháp mạng chất lượng cao được thiết kế đặc biệt cho các môi trường yêu cầu hiệu suất cao và tính năng mở rộng. Với 8 cổng 10/100/1000BASE-T RJ45 hỗ trợ tự động MDI/MDI-X, GS-6320-8P2X cung cấp khả năng kết nối linh hoạt và ổn định cho các thiết bị mạng đa dạng. Các cổng SFP/mini-GBIC hỗ trợ 2 cổng 1G/2.5G/10G BASE-X SFP+ giúp mở rộng mạng và kết nối với tốc độ cao.
Với chức năng PoE mạnh mẽ, GS-6320-8P2X cung cấp 8 cổng hỗ trợ cấp nguồn PoE 802.3at/af, giúp nguồn điện và dữ liệu được truyền qua một cáp duy nhất, tiết kiệm chi phí và giảm thiểu rắc rối dây dựng hạ tầng. Các thiết bị như camera IP, điểm truy cập Wi-Fi hoặc điện thoại IP có thể được cấp nguồn và quản lý từ xa một cách thuận tiện.
Với khả năng quản lý mạnh mẽ và linh hoạt, Switch GS-6320-8P2X hỗ trợ định tuyến IPv4 RIPv2, OSPFv2 và IPv6 OSPFv3, cung cấp nền tảng cho mạng lưới phân phối dữ liệu hiệu quả. Bộ đệm dữ liệu lớn và bảng địa chỉ 8K mục nhập đảm bảo chuyển mạch nhanh chóng và ổn định, phù hợp với các ứng dụng yêu cầu băng thông lớn và độ trễ thấp.
Ngoài ra, Switch GS-6320-8P2X còn tích hợp nhiều tính năng bảo mật như danh sách điều khiển truy cập (ACL), bảo vệ ARP động và quản lý quyền hạn dựa trên người dùng, bảo vệ mạng lưới khỏi các mối đe dọa bảo mật tiềm ẩn. Hỗ trợ các giao thức quản lý như RADIUS và TACACS+ giúp quản trị mạng dễ dàng và an toàn hơn.
Xem thêm:
https://vtxdev.appnewtech.com/san-pham/gs-6320-46s2c4xr-switch-l3-46-port-100-1000base-x-sfp-2-port-gigabit-tp-sfp-4-port-10g-sfp/
ĐÁNH GIÁ & BÌNH LUẬN SWITCH PLANET GS-6320-8P2X - L3 8-PORT 10/100/1000T
Gửi bình luận của bạn
SẢN PHẨM NỔI BẬT
KIẾN THỨC SẢN PHẨM
Bảng báo giá Switch mạng IP-COM 12/05/2026
SNMP là gì? Giao thức quản lý mạng đơn giản hoạt động thế nào?
Ngăn chặn vòng lặp mạng (Loop Prevention) – Tính năng bạn cần phải lưu ý
IGMP Snooping là gì? Và hoạt động như thế nào?
Giao thức RSTP là gì? Khác gì với giao thức STP
Port Security là gì? Cách cấu hình Port Security trên Switch Cisco
Giao thức LACP là gì? Phân biệt với giao thức LAG
Span port là gì? Cách cấu hình Port Mirroring trên Switch
Bạn đã biết Switch mạng có các tính năng quan trọng nào không?
Tìm hiểu các loại cổng trên Switch mạng
