Hotline:
Chính sách giao hàng
Giao hàng hỏa tốc siêu nhanh trong 2H đối với khu vực nội thành Hà Nội. Vận chuyển giao hàng trên toàn quốc từ 2 – 5 ngày. Khi nhận hàng có đầy đủ hợp đồng, biên bản bàn giao và được đồng kiểm. Nếu sản phẩm không giống có thể trả lại hàng.
Chính sách bảo hành
Sản phẩm được bảo hành miễn phí nếu còn thời hạn bảo hành, tem bảo hành theo đúng quy định đối với sản phẩm từ hãng sản xuất.
Chính sách đổi trả
Các sản phẩm được đổi trả 1 đổi 1 trong 7 ngày đối với các sản phẩm kể từ ngày nhận hàng theo biên lai vận chuyển. Đổi trả miễn phí đối với các trường hợp lỗi của nhà sản xuất, lỗi của nhân viên VTX giao hàng.
Switch Planet IGS-12040MT 8 cổng RJ45 + 2 cổng SFP
- Thiết kế với 8 cổng RJ45 10/100/1000BASE-T tự động MDI/MDI-X và 4 cổng SFP
- Vỏ nhôm IP30 chống sốc và chịu nhiệt từ -40 độ C đến +7
- Hỗ trợ VLAN, LACP và các giao thức mở rộng cây.
- Hiệu suất chuyển mạch lên đến 30Gbps và lưu lượng dữ liệu 22,32Mpps@64Byte.
Tài liệu tải xuống: Cataloge IGS-12040MT
Giá tham khảo:
0 ₫
(Chưa VAT)
ⓘ Giá cả có thể chênh lệch do biến động thị trường
Hàng sẵn kho
Giao hàng hỏa tốc
HỖ TRỢ TƯ VẤN & BÁO GIÁ NHANH (24/7)
Giá bán:
Liên hệ
QUÀ TẶNG VÀ ƯU ĐÃI
- 1Tặng các phụ kiện đi kèm sản phẩm gồm: 12 bộ ốc vít, dây thít mạng, quạt tản nhiệt.
- 2Giảm giá thêm 5% khi mua cùng sản phẩm Switch, Patch Panel, khay cố định,…
- 3Hỗ trợ tư vấn giải pháp hạ tầng mạng.
CAM KẾT TỪ VIỄN THÔNG XANH
- Cam kết hàng chính hãng, chất lượng.
- Sản phẩm đầy đủ giấy tờ CO/CQ cho dự án.
- Xuất hóa đơn (VAT) đầy đủ cho mọi đơn hàng.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT CHI TIẾT SWITCH PLANET IGS-12040MT 8 CổNG RJ45 + 2 CổNG SFP
| Thông số kỹ thuật phần cứng | |
|---|---|
| Cổng đồng | 8 cổng RJ45 10/100/1000BASE-T Tự động MDI/MDI-X |
| Cổng SFP | 2 giao diện SFP 100/1000BASE-SX/LX/BX (Cổng-9 và Cổng-10) Tương thích với 100BASE-FX SFP 2 giao diện SFP 100/1000/2500BASE-X (Cổng-11 và Cổng-12) Tương thích với 100BASE-FX và 2500BASE-X SFP |
| Bảng điều khiển | 1 x cổng nối tiếp RJ45 (115200, 8, N, 1) |
| Bộ nhớ đệm | 128MB |
| Bộ nhớ flash | 64MB |
| Nút reset | < 5 giây: Khởi động lại hệ thống > 5 giây: Mặc định của nhà máy |
| Kết nối | Khối đầu cuối 6 chân có thể tháo rời cho đầu vào nguồn Chân 1/2 cho Nguồn 1; Chân 3/4 cho báo lỗi; Chân 5/6 cho Nguồn 2 Khối đầu cuối 6 chân có thể tháo rời cho giao diện DI/DO Chân 1/2 cho DI 0 & DI 1; Chân 3/4 cho DO 0 & DO 1; Chân 5/6 cho GND |
| Báo thức | Một đầu ra rơle cho trường hợp mất điện. Khả năng dẫn dòng của rơle báo động: 1A @ 24V AC |
| Đầu vào kỹ thuật số (DI) | 2 Đầu vào kỹ thuật số (DI): Mức 0: -24V~2,1V (±0,1V) Mức 1: 2,1V~24V (±0,1V) Tải đầu vào tới 24V DC, tối đa 10mA. |
| Đầu ra kỹ thuật số (DO) | 2 đầu ra kỹ thuật số: Cực thu hở tới 24VDC, 100mA |
| Yêu cầu về nguồn điện | Kép 12V đến 72V DC 24V AC |
| Sự tiêu thụ năng lượng | 6,5 watt/22,18 BTU (Hệ thống bật) 12 watt/40,95 BTU (Tải đầy đủ) |
| Bao vây | Vỏ nhôm IP30 |
| Cài đặt | Bộ DIN-rail và bộ gắn tường |
| Kích thước (Rộng x Sâu x Cao) | 76 x 107 x 152mm |
| Cân nặng | 1.010g |
| Chỉ dẫn | Hệ thống: Nguồn 1 ( Xanh lá cây ) Nguồn 2 ( Xanh lá cây ) Báo động lỗi ( Đỏ ) Chuông ( Xanh lá cây ) RO ( Xanh lá cây ) Theo cổng RJ45 10/100/1000T: 1000 LNK/ACT (Xanh lá cây ) 10/100 LNK/ACT ( Màu hổ phách ) Theo giao diện SFP: 1000/2500 LNK/ACT ( Xanh lá cây ) 100 LNK/ACT ( Màu hổ phách ) |
| Thông số kỹ thuật chuyển mạch | |
| Kiến trúc chuyển đổi | Lưu trữ và chuyển tiếp |
| Chuyển vải | 30Gbps / không chặn |
| Thông lượng (gói mỗi giây) | 22,32Mpps@64Byte |
| Bảng Địa Chỉ | 8K mục nhập, tự động học địa chỉ nguồn và lão hóa |
| Bộ đệm dữ liệu chia sẻ | 4Mbit |
| Kiểm soát lưu lượng | Khung tạm dừng IEEE 802.3x cho chế độ song công hoàn toàn Áp suất ngược cho chế độ bán song công |
| Khung Jumbo | 9Kbyte |
| Chức năng quản lý lớp 2 | |
| Cấu hình cổng | Tắt/bật cổng Tự động đàm phán 10/100/1000Mbps Lựa chọn chế độ song công hoàn toàn và bán song công Tắt/bật Kiểm soát luồng Kiểm soát chế độ tiết kiệm điện |
| Trạng thái cổng | Hiển thị chế độ song công tốc độ của mỗi cổng, trạng thái liên kết, trạng thái kiểm soát luồng, trạng thái đàm phán tự động và trạng thái đường truyền. |
| Phản chiếu cổng | TX/RX/Cả hai Nhiều đến 1 màn hình |
| Mạng LAN ảo | VLAN dựa trên thẻ 802.1Q, tối đa 255 nhóm VLAN Đường hầm Q-in-Q VLAN riêng Edge (PVE) VLAN dựa trên MAC VLAN dựa trên giao thức VLAN thoại MVR (Đăng ký VLAN đa hướng) GVRP Tối đa 4K nhóm VLAN, trong số 4095 ID VLAN |
| Liên kết tập hợp | IEEE 802.3ad LACP / Hỗ trợ Trunk tĩnh 6 nhóm hỗ trợ trunk 8 cổng |
| Giao thức cây mở rộng | Giao thức cây mở rộng IEEE 802.1D Giao thức cây mở rộng nhanh IEEE 802.1w Giao thức cây mở rộng nhiều IEEE 802.1s |
| IGMP Snooping | IPv4 IGMP (v1/v2/v3) Snooping Hỗ trợ chế độ IPv4 IGMP Querier Lên đến 255 nhóm đa hướng |
| MLD rình mò | IPv6 MLD (v1/v2) Snooping IPv6 MLD Hỗ trợ chế độ Querier Lên đến 255 nhóm đa hướng |
| Kiểm soát băng thông | Kiểm soát băng thông trên mỗi cổng Vào: 500 Mbps ~1000Mbps Ra: 500 Mbps ~1000Mbps |
| Chất lượng dịch vụ | Phân loại lưu lượng dựa trên, ưu tiên nghiêm ngặt và WRR 8 cấp độ ưu tiên cho việc chuyển mạch Số cổng 802.1p ưu tiên 802.1Q Thẻ VLAN Trường DSCP/TOS trong Gói IP |
| NHẪN | Hỗ trợ ERPS và tuân thủ ITU-T G.8032 Thời gian phục hồi < 10ms |
| Đồng bộ hóa | IEEE 1588v2 PTP (Giao thức thời gian chính xác) Đồng hồ trong suốt ngang hàng Đồng hồ trong suốt đầu cuối |
| Chức năng bảo mật | |
| Danh sách điều khiển truy cập | ACL dựa trên IP/ACL dựa trên MAC ACL dựa trên: Địa chỉ MAC Địa chỉ IP Ethertype Loại giao thức ID VLAN DSCP 802.1p Ưu tiên Tối đa 256 mục nhập |
| Bảo vệ | Bảo mật cổng Bảo vệ nguồn IP Kiểm tra ARP động Kiểm soát quyền hạn dòng lệnh dựa trên cấp độ người dùng |
| AAA | Máy khách RADIUS Máy khách TACACS+ |
| Kiểm soát truy cập mạng | Kiểm soát truy cập mạng dựa trên cổng IEEE 802.1x Xác thực dựa trên MAC Xác thực cục bộ/RADIUS |
| Chức năng của lớp 3 | |
| Giao diện IP | Tối đa 8 giao diện VLAN |
| Bảng định tuyến | Tối đa 32 mục định tuyến |
| Giao thức định tuyến | Định tuyến tĩnh phần mềm IPv4 Định tuyến tĩnh phần mềm IPv6 |
| Quản lý chuyển mạch | |
| Giao diện quản lý cơ bản | Bảng điều khiển; Telnet; Trình duyệt web; SNMP v1, v2c |
| Giao diện quản lý an toàn | SSHv2, TLS v1.2, SNMPv3 |
| Quản lý hệ thống | Nâng cấp chương trình cơ sở bằng giao thức HTTP thông qua mạng Ethernet Tải lên/tải xuống cấu hình thông qua HTTP Remote Syslog Nhật ký hệ thống Giao thức LLDP NTP PLANET Smart Discovery Utility |
| MIB SNMP | RFC-1213 MIB-II IF-MIB RFC 1493 Bridge MIB RFC 1643 Ethernet MIB RFC 2863 Interface MIB RFC 2665 Ether-Like MIB RFC 2819 RMON MIB (Nhóm 1, 2, 3 và 9) RFC 2737 Entity MIB RFC 2618 RADIUS Client MIB RFC 2933 IGMP-STD-MIB RFC 3411 SNMP-Frameworks-MIB IEEE 802.1X PAE LLDP MAU-MIB |
| Tiêu chuẩn phù hợp | |
| Tuân thủ quy định | FCC Phần 15 Lớp A, CE |
| Kiểm tra độ ổn định | IEC 60068-2-32 (rơi tự do) IEC 60068-2-27 (sốc) IEC 60068-2-6 (rung động) |
| Tuân thủ tiêu chuẩn | IEEE 802.3 10BASE-T IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX IEEE 802.3z Gigabit SX/LX IEEE 802.3ab Gigabit 1000T IEEE 802.3x kiểm soát luồng và áp suất ngược IEEE 802.3ad cổng trunk với LACP IEEE 802.1D Giao thức cây mở rộng IEEE 802.1w Giao thức cây mở rộng nhanh IEEE 802.1s Giao thức cây mở rộng nhiều IEEE 802.1p Lớp dịch vụ IEEE 802.1Q gắn thẻ VLAN IEEE 802.1ad xếp chồng VLAN Q-in-Q IEEE 802.1X Xác thực cổng Kiểm soát mạng IEEE 802.1ab LLDP IEEE 802.3ah OAM IEEE 802.1ag Quản lý lỗi kết nối (CFM) IEEE 1588 PTPv2 RFC 768 UDP RFC 793 TFTP RFC 791 IP RFC 792 ICMP RFC 2068 HTTP RFC 1112 IGMP v1 RFC 2236 IGMP v2 RFC 3376 IGMP phiên bản 3 RFC 2710 MLD phiên bản 1 RFC 3810 MLD phiên bản 2 ITU-T G.8032 ERPS Ring ITU-T Y.1731 Giám sát hiệu suất |
| Môi trường | |
| Nhiệt độ hoạt động | Nhiệt độ: -40 ~ 75 độ C Độ ẩm tương đối: 5 ~ 95% (không ngưng tụ) |
| Nhiệt độ lưu trữ | Nhiệt độ: -40 ~ 85 độ C Độ ẩm tương đối: 5 ~ 95% (không ngưng tụ) |
ĐẶC ĐIỂM NỔI BẬT CỦA SWITCH PLANET IGS-12040MT 8 CổNG RJ45 + 2 CổNG SFP
Giới thiệu chi tiết Switch Planet IGS-12040MT 8 cổng RJ45 + 2 cổng SFP
Switch công nghiệp IGS-12040MT của PLANET là một giải pháp chuyển mạch mạnh mẽ, được thiết kế để đáp ứng các yêu cầu khắt khe của mạng công nghiệp hiện tại. Với khả năng tích hợp nhiều tính năng tiên tiến và đảm bảo hiệu suất cao, Switch Planet IGS-12040MT là sự lựa chọn lý tưởng cho các ứng dụng mạng đòi hỏi độ tin cậy.
Switch IGS-12040MT được thiết kế với 8 cổng RJ45 10/100/1000BASE-T tự động MDI/MDI-X và 4 cổng SFP hỗ trợ nhiều loại module SFP, bao gồm cả 100BASE-FX, 1000BASE-SX/LX/BX và 2500BASE-X.
NgoaÌ ra, IGS-12040MT còn hỗ trợ nhiều tính năng quản lý lớp 2, bao gồm VLAN dựa trên thẻ 802.1Q, liên kết tập hợp (LACP) và các giao thức cây mở rộng (STP, RSTP, MSTP). IGS-12040MT cũng tích hợp các tính năng bảo mật như ACL, bảo vệ cổng, kiểm soát ARP động và AAA (Authentication, Authorization, and Accounting) để bảo vệ hệ thống mạng an toàn.
Với kiến trúc lưu trữ và chuyển tiếp, switch IGS-12040MT cung cấp băng thông chuyển mạch lên đến 30Gbps và thực hiện lưu lượng dữ liệu lên đến 22,32Mpps@64Byte, giúp nâng cao hiệu suất và đáp ứng được mọi yêu cầu khắt khe.
Xem thêm:
https://vtxdev.appnewtech.com/san-pham/igs-6325-20s4c4x-switch-l3-14-port-100-1g-sfp-with-4-shared-tp-10-port-1g-2-5g-sfp-4-port-10g-sfp/
ĐÁNH GIÁ & BÌNH LUẬN SWITCH PLANET IGS-12040MT 8 CổNG RJ45 + 2 CổNG SFP
Gửi bình luận của bạn
SẢN PHẨM NỔI BẬT
KIẾN THỨC SẢN PHẨM
Bảng báo giá Switch mạng IP-COM 12/05/2026
SNMP là gì? Giao thức quản lý mạng đơn giản hoạt động thế nào?
Ngăn chặn vòng lặp mạng (Loop Prevention) – Tính năng bạn cần phải lưu ý
IGMP Snooping là gì? Và hoạt động như thế nào?
Giao thức RSTP là gì? Khác gì với giao thức STP
Port Security là gì? Cách cấu hình Port Security trên Switch Cisco
Giao thức LACP là gì? Phân biệt với giao thức LAG
Span port là gì? Cách cấu hình Port Mirroring trên Switch
Bạn đã biết Switch mạng có các tính năng quan trọng nào không?
Tìm hiểu các loại cổng trên Switch mạng
