Hotline:
Chính sách giao hàng
Giao hàng hỏa tốc siêu nhanh trong 2H đối với khu vực nội thành Hà Nội. Vận chuyển giao hàng trên toàn quốc từ 2 – 5 ngày. Khi nhận hàng có đầy đủ hợp đồng, biên bản bàn giao và được đồng kiểm. Nếu sản phẩm không giống có thể trả lại hàng.
Chính sách bảo hành
Sản phẩm được bảo hành miễn phí nếu còn thời hạn bảo hành, tem bảo hành theo đúng quy định đối với sản phẩm từ hãng sản xuất.
Chính sách đổi trả
Các sản phẩm được đổi trả 1 đổi 1 trong 7 ngày đối với các sản phẩm kể từ ngày nhận hàng theo biên lai vận chuyển. Đổi trả miễn phí đối với các trường hợp lỗi của nhà sản xuất, lỗi của nhân viên VTX giao hàng.
Switch Planet IGS-4215-4T2S L2/L4 4×10/100/1000T + 2×100/1000X SFP
- Kiến trúc chuyển đổi lưu trữ và chuyển tiếp: Băng thông chuyển vải 12Gbps, thông lượng 8,9Mpps@64 byte.
- Hỗ trợ VLAN đa dạng: VLAN 802.1Q, Q-in-Q, VLAN thoại, VLAN riêng tư.
- Chức năng bảo mật mạnh mẽ: ACL dựa trên IP/MAC, bảo vệ IP-MAC, chống tấn công DoS, kiểm tra ARP.
- Quản lý dễ dàng: Telnet, trình duyệt web, SNMP v1/v2c/v3, SSHv2, TLS v1.1/v1.2.
Tài liệu tải xuống: Cataloge IGS-4215-4T2S
Giá tham khảo:
0 ₫
(Chưa VAT)
ⓘ Giá cả có thể chênh lệch do biến động thị trường
Hàng sẵn kho
Giao hàng hỏa tốc
HỖ TRỢ TƯ VẤN & BÁO GIÁ NHANH (24/7)
Giá bán:
Liên hệ
QUÀ TẶNG VÀ ƯU ĐÃI
- 1Tặng các phụ kiện đi kèm sản phẩm gồm: 12 bộ ốc vít, dây thít mạng, quạt tản nhiệt.
- 2Giảm giá thêm 5% khi mua cùng sản phẩm Switch, Patch Panel, khay cố định,…
- 3Hỗ trợ tư vấn giải pháp hạ tầng mạng.
CAM KẾT TỪ VIỄN THÔNG XANH
- Cam kết hàng chính hãng, chất lượng.
- Sản phẩm đầy đủ giấy tờ CO/CQ cho dự án.
- Xuất hóa đơn (VAT) đầy đủ cho mọi đơn hàng.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT CHI TIẾT SWITCH PLANET IGS-4215-4T2S L2/L4 4X10/100/1000T + 2X100/1000X SFP
| Thông số kỹ thuật phần cứng | |
|---|---|
| Cổng đồng | 4 cổng RJ45 10/100/1000BASE-T tự động MDI/MDI-X |
| Khe cắm Gigabit SFP | 2 giao diện SFP 100/1000BASE-SX/LX/BX |
| Nút reset | < 5 giây: Khởi động lại hệ thống > 5 giây: Mặc định của nhà sản xuất |
| Kết nối | Khối đầu cuối 6 chân có thể tháo rời cho đầu vào nguồn Chân 1/2 cho Nguồn 1 Chân 3/4 cho báo động lỗi Chân 5/6 cho Nguồn 2 |
| Báo thức | Một đầu ra rơle cho trường hợp mất điện. Khả năng dẫn dòng của rơle báo động: 1A @ 24V DC |
| Yêu cầu về nguồn điện | Kép 9~48V DC 24V AC |
| Sự tiêu thụ năng lượng | Đầu vào DC: Tối đa 1,92 watt/6,5 BTU (Bật hệ thống) Tối đa 4,68 watt/15,9 BTU (Tải đầy đủ) Đầu vào AC: Tối đa 1,6 watt/5,4 BTU (Bật hệ thống) Tối đa 4,3 watt/14,6 BTU (Tải đầy đủ) |
| Bao vây | Vỏ kim loại IP30 |
| Kích thước (Rộng x Sâu x Cao) | 32 x 87,8 x 135mm |
| Cân nặng | 400g |
| Cài đặt | Bộ DIN-rail và tai gắn tường |
| Bảo vệ ESD | 6KV một chiều |
| DẪN ĐẾN | Hệ thống Xanh lá cây: Nguồn 1 Xanh lá cây: Nguồn 2 Đỏ: Báo động Xanh lá cây: Chuông Xanh lá cây: ROcho mỗi cổng RJ45 10/100/1000T Xanh lá cây: 1000 LNK/ACT Vàng: 10/100 LNK/ACT cho mỗi cổng SFP 100/1000X Xanh lá cây: 1000 LNK/ACT Vàng: 100 LNK/ACT |
| Thông số kỹ thuật chuyển mạch | |
| Kiến trúc chuyển đổi | Lưu trữ và chuyển tiếp |
| Chuyển vải | 12Gbps (không chặn) |
| Chuyển đổi thông lượng @ 64 byte | 8,9Mpps@ 64 byte |
| Bảng địa chỉ MAC | 8K mục nhập |
| Bộ đệm dữ liệu chia sẻ | 4,1 Mbit |
| Kiểm soát lưu lượng | Khung tạm dừng IEEE 802.3x cho chế độ song công hoàn toàn Áp suất ngược cho chế độ bán song công |
| Khung Jumbo | 9K |
| Chức năng của lớp 2 | |
| Phản chiếu cổng | TX/RX/Cả hai Màn hình nhiều-đến-1 Tối đa 4 phiên |
| Mạng LAN ảo | VLAN dựa trên thẻ 802.1Q Đường hầm Q-in-Q 802.1ad (xếp chồng VLAN) Giao thức VLAN thoại VLAN VLAN riêng tư (Cổng được bảo vệ) GVRP Tối đa 256 nhóm VLAN, trong số 4096 ID VLAN |
| Liên kết tập hợp | IEEE 802.3ad LACP và trunk tĩnh Cisco ether-channel (Trunk tĩnh) Tối đa 3 nhóm trunk Tối đa 6 cổng cho mỗi nhóm trunk với băng thông 12Gbps |
| Giao thức cây mở rộng | Giao thức cây kéo dài IEEE 802.1D (STP) Giao thức cây kéo dài nhanh IEEE 802.1w (RSTP) Giao thức cây kéo dài nhiều IEEE 802.1s (MSTP) STP BPDU Guard, BPDU Filtering và BPDU Forwarding |
| IGMP Snooping | IPv4 IGMP snooping v1, v2, v3 IGMP querier IGMP Snooping lọc cổng Tối đa 256 nhóm đa hướng |
| MLD rình mò | IPv6 MLD snooping v1, v2 Tối đa 256 nhóm đa hướng |
| Chất lượng dịch vụ | Giới hạn tốc độ vào/ra cho mỗi cổng kiểm soát băng thông Ưu tiên 8 cấp cho việc chuyển mạch Số cổng Ưu tiên 802.1p Thứ tự ưu tiên DSCP/IP của các gói IPv4/IPv6 Ứng dụng mạng điển hình Đánh dấu DSCP |
| Chức năng bảo mật | |
| Danh sách điều khiển truy cập | IPv4/IPv6 dựa trên IP ACL/MAC dựa trên ACL IPv4/IPv6 dựa trên IP ACE/MAC dựa trên ACE |
| Bảo vệ | Liên kết cổng IP-MAC Lọc MAC Địa chỉ MAC tĩnh DHCP Relay và DHCP Option 82 STP Bảo vệ BPDU, lọc BPDU và chuyển tiếp BPDU Ngăn chặn tấn công DoS Kiểm tra ARP Bảo vệ nguồn IP Hỗ trợ kiểm soát bão Phát sóng / Đa hướng / Đơn hướng |
| AAA | Máy khách RADIUS tích hợp để hợp tác với máy chủ RADIUS |
| Kiểm soát truy cập mạng | Xác thực dựa trên cổng IEEE 802.1X Xác thực truy cập người dùng RADIUS/TACACS+ |
| Chức năng quản lí | |
| Giao diện quản lý cơ bản | Telnet Trình duyệt web SNMP v1, v2c |
| Giao diện quản lý an toàn | SSHv2, TLS v1.1/v1.2, SNMPv3 |
| Quản lý hệ thống | Nâng cấp chương trình cơ sở bằng giao thức HTTP thông qua mạng Ethernet Tải lên/tải xuống cấu hình thông qua giao thức HTTP LLDP SNTP Tiện ích khám phá thông minh PLANET PLANET UNI-NMS (Quản lý mạng toàn diện) Ứng dụng PLANET CloudViewer |
| Quản lý sự kiện | Nhật ký hệ thống Syslog từ xa |
| MIB SNMP | RFC 1213 MIB-II RFC 1493 Bridge MIB RFC 1643 Ethernet MIB RFC 2863 Interface MIB RFC 2665 Ether-Like MIB RFC 2819 RMON MIB (Nhóm 1, 2, 3 và 9) RFC 2737 Entity MIB RFC 2618 RADIUS Client MIB RFC 2863 IF-MIB RFC 2933 IGMP-STD-MIB RFC 3411 SNMP-Frameworks-MIB RFC 4292 IP Forward MIB RFC 4293 IP MIB RFC 4836 MAU-MIB IEEE 802.1X PAE LLDP MAU-MIB |
| Tiêu chuẩn phù hợp | |
| Tuân thủ quy định | FCC Phần 15 Lớp A, CE |
| Kiểm tra độ ổn định | IEC 60068-2-32 (rơi tự do) IEC 60068-2-27 (sốc) IEC 60068-2-6 (rung động) |
| Tuân thủ tiêu chuẩn | IEEE 802.3 10BASE-T IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX IEEE 802.3z Gigabit SX/LX IEEE 802.3ab Gigabit 1000T IEEE 802.3x kiểm soát luồng và áp suất ngược IEEE 802.3ad cổng trunk với LACP IEEE 802.1D Giao thức cây mở rộng IEEE 802.1w Giao thức cây mở rộng nhanh IEEE 802.1s Giao thức cây mở rộng nhiều IEEE 802.1p Lớp dịch vụ IEEE 802.1Q gắn thẻ VLAN IEEE 802.1ad xếp chồng VLAN Q-in-Q IEEE 802.1x Xác thực cổng Kiểm soát mạng IEEE 802.1ab LLDP IEEE 802.3az cho Ethernet tiết kiệm năng lượng RFC 768 UDP RFC 793 TFTP RFC 791 IP RFC 792 ICMP RFC 2068 HTTP RFC 1112 IGMP v1 RFC 2236 IGMP v2 RFC 3376 IGMP v3 RFC 2710 MLD v1 FRC 3810 MLD v2 ITU-T G.8032 ERPS Ring |
| Môi trường | |
| Nhiệt độ hoạt động | -40 ~ 75 độ C |
| Nhiệt độ bảo quản | -40 ~ 85 độ C |
| Độ ẩm | 5 ~ 95% (không ngưng tụ) |
ĐẶC ĐIỂM NỔI BẬT CỦA SWITCH PLANET IGS-4215-4T2S L2/L4 4X10/100/1000T + 2X100/1000X SFP
Giới thiệu chi tiết Switch Planet IGS-4215-4T2S L2/L4 4x10/100/1000T + 2x100/1000X SFP
IGS-4215-4T2S là một thiết bị chuyển mạch Switch công nghiệp mạnh mẽ được thiết kế với 4 cổng RJ45 10/100/1000BASE-T hỗ trợ tự động MDI/MDI-X và 2 khe cắm SFP Gigabit 100/1000BASE-SX/LX/BX. IGS-4215-4T2S có khả năng khởi động lại hệ thống nhanh chóng bằng nút reset: < 5 giây để khởi động lại hệ thống và > 5 giây để đưa về cấu hình mặc định của nhà sản xuất.
Hơn nữa, IGS-4215-4T2S tích hợp khối đầu cuối 6 chân có thể tháo rời cho đầu vào nguồn, với chân 1/2 cho nguồn 1, chân 3/4 cho báo động lỗi, và chân 5/6 cho nguồn 2, đảm bảo tính linh hoạt và an toàn khi kết nối.
IGS-4215-4T2S còn trang bị một rơle báo động trong trường hợp mất điện với khả năng dẫn dòng 1A @ 24V DC. Thiết bị hỗ trợ nguồn điện kép 9~48V DC và 24V AC, với mức tiêu thụ năng lượng tối đa là 1,92 watt/6,5 BTU khi bật hệ thống và 4,68 watt/15,9 BTU khi tải đầy đủ cho đầu vào DC, cùng với mức tiêu thụ tương ứng là 1,6 watt/5,4 BTU và 4,3 watt/14,6 BTU cho đầu vào AC.
Ngoài ra, IGS-4215-4T2S còn được xây dựng với kiến trúc chuyển đổi lưu trữ và chuyển tiếp, cung cấp băng thông chuyển vải không chặn lên đến 12Gbps và thông lượng chuyển đổi tối đa 8,9Mpps@ 64 byte. Bảng địa chỉ MAC của thiết bị có khả năng lưu trữ tới 8K mục nhập, cùng với bộ đệm dữ liệu chia sẻ 4,1 Mbit đảm bảo hiệu suất mạng ổn định và hiệu quả.
Xem thêm:
https://vtxdev.appnewtech.com/san-pham/igs-4215-16t2s-igs-4215-16t2s-u-switch-l2-l4-16-port-10-100-1000t-2-port-100-1000x-sfp/
ĐÁNH GIÁ & BÌNH LUẬN SWITCH PLANET IGS-4215-4T2S L2/L4 4X10/100/1000T + 2X100/1000X SFP
Gửi bình luận của bạn
SẢN PHẨM NỔI BẬT
KIẾN THỨC SẢN PHẨM
Bảng báo giá Switch mạng IP-COM 12/05/2026
SNMP là gì? Giao thức quản lý mạng đơn giản hoạt động thế nào?
Ngăn chặn vòng lặp mạng (Loop Prevention) – Tính năng bạn cần phải lưu ý
IGMP Snooping là gì? Và hoạt động như thế nào?
Giao thức RSTP là gì? Khác gì với giao thức STP
Port Security là gì? Cách cấu hình Port Security trên Switch Cisco
Giao thức LACP là gì? Phân biệt với giao thức LAG
Span port là gì? Cách cấu hình Port Mirroring trên Switch
Bạn đã biết Switch mạng có các tính năng quan trọng nào không?
Tìm hiểu các loại cổng trên Switch mạng
