Hotline:
Chính sách giao hàng
Giao hàng hỏa tốc siêu nhanh trong 2H đối với khu vực nội thành Hà Nội. Vận chuyển giao hàng trên toàn quốc từ 2 – 5 ngày. Khi nhận hàng có đầy đủ hợp đồng, biên bản bàn giao và được đồng kiểm. Nếu sản phẩm không giống có thể trả lại hàng.
Chính sách bảo hành
Sản phẩm được bảo hành miễn phí nếu còn thời hạn bảo hành, tem bảo hành theo đúng quy định đối với sản phẩm từ hãng sản xuất.
Chính sách đổi trả
Các sản phẩm được đổi trả 1 đổi 1 trong 7 ngày đối với các sản phẩm kể từ ngày nhận hàng theo biên lai vận chuyển. Đổi trả miễn phí đối với các trường hợp lỗi của nhà sản xuất, lỗi của nhân viên VTX giao hàng.
IGSW-24040T – Switch L2+ 20-Port 10/100/1000T + 4-Port TP/SFP
- Tính năng bảo mật cao: ACL, bảo mật cổng, IEEE 802.1X
- Hỗ trợ IGMP Snooping, MLD Snooping, STP, RSTP, MSTP
- Công cụ quản lý mạnh mẽ: Telnet, trình duyệt web, SNMP v1, v2c
Tài liệu tải xuống: Cataloge IGSW-24040T
Giá tham khảo:
0 ₫
(Chưa VAT)
ⓘ Giá cả có thể chênh lệch do biến động thị trường
Hàng sẵn kho
Giao hàng hỏa tốc
HỖ TRỢ TƯ VẤN & BÁO GIÁ NHANH (24/7)
Giá bán:
Liên hệ
QUÀ TẶNG VÀ ƯU ĐÃI
- 1Tặng các phụ kiện đi kèm sản phẩm gồm: 12 bộ ốc vít, dây thít mạng, quạt tản nhiệt.
- 2Giảm giá thêm 5% khi mua cùng sản phẩm Switch, Patch Panel, khay cố định,…
- 3Hỗ trợ tư vấn giải pháp hạ tầng mạng.
CAM KẾT TỪ VIỄN THÔNG XANH
- Cam kết hàng chính hãng, chất lượng.
- Sản phẩm đầy đủ giấy tờ CO/CQ cho dự án.
- Xuất hóa đơn (VAT) đầy đủ cho mọi đơn hàng.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT CHI TIẾT IGSW-24040T - SWITCH L2+ 20-PORT 10/100/1000T + 4-PORT TP/SFP
| Thông số kỹ thuật phần cứng | |
|---|---|
| Phiên bản phần cứng | 4 |
| Cổng đồng | 24 cổng RJ45 10/100/1000BASE-T tự động MDI/MDI-X |
| Khe cắm SFP/mini-GBIC | 4 giao diện SFP 100/1000BASE-X, chia sẻ với Port-21 đến Port-24 Tương thích với bộ thu phát SFP 100BASE-FX |
| Bảng điều khiển | 1 x cổng nối tiếp RS232-to-RJ45 (115200, 8, N, 1) |
| Bộ nhớ SDRAM | 128Mbyte |
| Bộ nhớ flash | 64Mbyte |
| Nút reset | < 5 giây: Khởi động lại hệ thống > 5 giây: Mặc định của nhà sản xuất |
| Kết nối | Khối đầu cuối 6 chân có thể tháo rời cho đầu vào nguồn Chân 1/2 cho Nguồn 1, Chân 3/4 cho báo lỗi, Chân 5/6 cho Nguồn 2 Khối đầu cuối 6 chân có thể tháo rời cho giao diện DI/DO Chân 1/2 cho DI 1 & 2, Chân 3/4 cho DO 1 & 2, Chân 5/6 cho GND |
| Báo thức | Một đầu ra rơle cho trường hợp mất điện. Khả năng dẫn dòng của rơle báo động: 1A @ 24V DC |
| Cổng kết nối | 2 Đầu vào kỹ thuật số (DI): Mức 0: -24~2.1V Mức 1: 2.1~24V Dòng điện đầu vào tối đa: 10mA 2 Đầu ra kỹ thuật số (DO): Cực thu hở đến 24VDC, 100mA |
| Kích thước (Rộng x Sâu x Cao) | 440 x 200 x 44,5 mm, chiều cao 1U |
| Cân nặng | 2788g |
| Sự tiêu thụ năng lượng | Tối đa 19,7 watt/67,2 BTU |
| Yêu cầu về nguồn điện – AC | Điện áp xoay chiều 100~240V, 50/60Hz 0,5A |
| Yêu cầu về nguồn điện – DC | Điện áp một chiều 36~60V, 0,7A |
| Bảo vệ EFT | 6KV một chiều |
| Bảo vệ ESD | 6KV một chiều |
| Đèn báo | Hệ thống : AC ( Xanh lá cây ), DC1 ( Xanh lá cây ), DC2 ( Xanh lá cây ), Lỗi ( Đỏ ) Vòng ( Xanh lá cây ), RO ( Xanh lá cây ), DI/DO ( Đỏ ) Giao diện RJ45 10/100/1000T (Cổng 1 đến Cổng 24) : 1000Mbps LNK/ACT ( Xanh lá cây ) 10/100Mbps LNK/ACT ( Cam ) Giao diện kết hợp SFP 100/1000Mbps (Cổng 21 đến Cổng 24) : 1000Mbps LNK/ACT ( Xanh lá cây ) 100Mbps LNK/ACT ( Cam ) |
| Thông số kỹ thuật chuyển mạch | |
| Kiến trúc chuyển đổi | Lưu trữ và chuyển tiếp |
| Chuyển vải | 48Gbps/không chặn |
| Thông lượng | 35,71Mpps@64Byte |
| Bảng Địa Chỉ | 8K mục nhập, tự động học và lão hóa địa chỉ nguồn |
| Bộ đệm dữ liệu chia sẻ | 4M bit |
| Kiểm soát lưu lượng | Khung tạm dừng IEEE 802.3x cho chế độ song công hoàn toàn Áp suất ngược cho chế độ bán song công |
| Khung Jumbo | 9K byte |
| Chức năng quản lý lớp 2 | |
| Cấu hình cổng | Vô hiệu hóa/bật cổng Tự động đàm phán 10/100/1000Mbps Lựa chọn chế độ song công hoàn toàn và bán song công Vô hiệu hóa/bật kiểm soát luồng |
| Trạng thái cổng | Hiển thị chế độ song công tốc độ của mỗi cổng, trạng thái liên kết, trạng thái kiểm soát luồng, trạng thái tự động đàm phán, trạng thái đường truyền |
| Phản chiếu cổng | TX/RX/Cả hai Màn hình nhiều-đến-1 |
| Mạng LAN ảo | Đường hầm VLAN Q-in-Q được gắn thẻ 802.1Q VLAN riêng Edge (PVE) VLAN dựa trên MAC VLAN dựa trên giao thức VLAN thoại VLAN dựa trên mạng con IP MVR (Đăng ký VLAN đa hướng) Tối đa 4K nhóm VLAN, trong số 4095 ID VLAN |
| Liên kết tập hợp | IEEE 802.3ad LACP/đường trục tĩnh 12 nhóm với 8 cổng cho mỗi đường trục |
| Giao thức cây mở rộng | Giao thức cây kéo dài IEEE 802.1D (STP) Giao thức cây kéo dài nhanh IEEE 802.1w (RSTP) Giao thức cây kéo dài nhiều IEEE 802.1s (MSTP) |
| IGMP Snooping | IGMP (v1/v2/v3) theo dõi Hỗ trợ chế độ truy vấn IGMP Lên đến 255 nhóm đa hướng |
| MLD rình mò | MLD (v1/v2) theo dõi chế độ truy vấn MLD Hỗ trợ Tối đa 255 nhóm đa hướng |
| Kiểm soát băng thông | Kiểm soát băng thông trên mỗi cổng Vào: 100Kbps~1000Mbps Ra: 100Kbps~1000Mbps |
| Chất lượng dịch vụ | Phân loại lưu lượng dựa trên, ưu tiên nghiêm ngặt và ưu tiên 8 cấp WRR để chuyển mạch: Số cổng 802.1p ưu tiên 802.1Q Thẻ VLAN Trường DSCP/ToS trong gói IP |
| Nhẫn | Hỗ trợ ERPS và tuân thủ ITU-T G.8032 Hỗ trợ vòng chính và vòng phụ Thời gian phục hồi < 10ms @ 3 đơn vị Thời gian phục hồi < 50ms @ 16 đơn vị |
| Đồng bộ hóa | IEEE 1588v2 PTP (Giao thức thời gian chính xác) Đồng hồ trong suốt ngang hàng Đồng hồ trong suốt đầu cuối |
| Chức năng bảo mật | |
| Danh sách điều khiển truy cập | IPv4/IPv6 ACL dựa trên IP/ACL dựa trên MAC IPv4/IPv6 ACE dựa trên IP/ACE dựa trên MAC Tối đa 256 mục nhập |
| An ninh cảng | IEEE 802.1X – Xác thực dựa trên cổng Máy khách RADIUS tích hợp để hợp tác với máy chủ RADIUS Xác thực truy cập người dùng RADIUS/TACACS+ |
| Bảo mật MAC | Liên kết cổng IP-MAC Bộ lọc MAC Địa chỉ MAC tĩnh |
| Bảo mật nâng cao | DHCP Snooping và DHCP Option82 STP BPDU guard, lọc BPDU và chuyển tiếp BPDU Ngăn chặn tấn công DoS Kiểm tra ARP Bảo vệ nguồn IP |
| Chức năng của lớp 3 | |
| Giao diện IP | Tối đa 8 giao diện VLAN |
| Bảng định tuyến | Tối đa 32 mục định tuyến |
| Giao thức định tuyến | Định tuyến tĩnh phần mềm IPv4 Định tuyến tĩnh phần mềm IPv6 |
| Sự quản lý | |
| Giao diện quản lý cơ bản | Bảng điều khiển/Telnet/Trình duyệt web/SNMP v1, v2c |
| Giao diện quản lý an toàn | SSHv2, TLS v1.2, SNMP v3 |
| Quản lý hệ thống | Nâng cấp chương trình cơ sở bằng giao thức HTTP/TFTP thông qua mạng Ethernet Giao thức LLDP SNTP PLANET Smart Discovery Utility PLANET NMS System/CloudViewer |
| Quản lý sự kiện | Nhật ký hệ thống Syslog từ xa/cục bộ |
| MIB SNMP | RFC 1213 MIB-II RFC 1493 Bridge MIB RFC 1643 Ethernet MIB RFC 2863 Interface MIB RFC 2665 Ether-Like MIB RFC 2819 RMON MIB (Nhóm 1, 2, 3 và 9) RFC 2737 Entity MIB RFC 2618 RADIUS Client MIB RFC 2863 IF-MIB RFC 2933 IGMP-STD-MIB RFC 3411 SNMP-Frameworks-MIB RFC 4292 IP Forward MIB RFC 4293 IP MIB RFC 4836 MAU-MIB IEEE 802.1X PAE LLDP |
| Tiêu chuẩn phù hợp | |
| Tuân thủ quy định | FCC Phần 15 Lớp A, CE |
| Tuân thủ tiêu chuẩn | IEEE 802.3 10BASE-T IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX IEEE 802.3z Gigabit SX/LX IEEE 802.3ab Gigabit 1000T IEEE 802.3x kiểm soát luồng và áp suất ngược IEEE 802.3ad cổng trunk với LACP IEEE 802.1D Giao thức cây mở rộng IEEE 802.1w Giao thức cây mở rộng nhanh IEEE 802.1s Giao thức cây mở rộng nhiều IEEE 802.1p Lớp dịch vụ IEEE 802.1Q Đánh dấu VLAN IEEE 802.1x Xác thực cổng Kiểm soát mạng IEEE 802.1ab LLDP IEEE 1588v2 RFC 768 UDP RFC 783 TFTP RFC 793 TCP RFC 791 IP RFC 792 ICMP RFC 2068 HTTP RFC 1112 IGMP phiên bản 1 RFC 2236 IGMP phiên bản 2 RFC 3376 IGMP phiên bản 3 RFC 2710 MLD phiên bản 1 RFC 3810 MLD phiên bản 2 ITU G.8032 ERPS Ring |
| Môi trường | |
| Nhiệt độ hoạt động | Nhiệt độ: -10 ~ 60 độ C đối với nguồn điện AC -40 ~ 75 độ C đối với nguồn điện DC Độ ẩm tương đối: 5 ~ 95% (không ngưng tụ) |
| Nhiệt độ lưu trữ | Nhiệt độ: -40 ~ 80 độ C Độ ẩm tương đối: 5 ~ 95% (không ngưng tụ) |
ĐẶC ĐIỂM NỔI BẬT CỦA IGSW-24040T - SWITCH L2+ 20-PORT 10/100/1000T + 4-PORT TP/SFP
IGSW-24040T là một switch L2+ mạnh mẽ và linh hoạt, được thiết kế để mang hiệu suất cao và các tính năng quản lý mạng tiên tiến cho các doanh nghiệp và tổ chức. IGSW-24040T được trang bị 24 cổng RJ45 10/100/1000BASE-T tự động MDI/MDI-X, giúp đảm bảo kết nối mạng nhanh chóng và ổn định.
Ngoài ra, IGSW-24040T còn có 4 giao diện SFP 100/1000BASE-X, với các cổng từ 21 đến 24, hỗ trợ bộ thu phát SFP 100BASE-FX, mang lại sự linh hoạt cao trong việc kết nối với các thiết bị mạng khác nhau.
Với bộ nhớ SDRAM 128MB và bộ nhớ flash 64MB, IGSW-24040T có khả năng lưu trữ và xử lý dữ liệu hiệu quả, đảm bảo hoạt động mượt mà và không gián đoạn. IGSW-24040T cũng được trang bị một cổng nối tiếp RS232-to-RJ45 để dễ dàng quản lý và cấu hình. Nút reset trên thiết bị cho phép khởi động lại hệ thống hoặc khôi phục cài đặt gốc của nhà sản xuất một cách dễ dàng và nhanh chóng.
Switch IGSW-24040T còn tích hợp các tính năng quản lý mạnh mẽ như Telnet, trình duyệt web, SNMP v1, v2c và các công cụ quản lý hệ thống như PLANET Smart Discovery Utility và PLANET NMS System/CloudViewer. Tính năng này giúp người quản lý mạng dễ dàng giám sát và điều chỉnh các thiết lập mạng từ xa một cách hiệu quả.
Xem thêm:
https://vtxdev.appnewtech.com/san-pham/igs-801m-switch-cong-nghiep-8-port-10-100-1000mbps/
Ngoài ra, IGSW-24040T còn có 4 giao diện SFP 100/1000BASE-X, với các cổng từ 21 đến 24, hỗ trợ bộ thu phát SFP 100BASE-FX, mang lại sự linh hoạt cao trong việc kết nối với các thiết bị mạng khác nhau.
Với bộ nhớ SDRAM 128MB và bộ nhớ flash 64MB, IGSW-24040T có khả năng lưu trữ và xử lý dữ liệu hiệu quả, đảm bảo hoạt động mượt mà và không gián đoạn. IGSW-24040T cũng được trang bị một cổng nối tiếp RS232-to-RJ45 để dễ dàng quản lý và cấu hình. Nút reset trên thiết bị cho phép khởi động lại hệ thống hoặc khôi phục cài đặt gốc của nhà sản xuất một cách dễ dàng và nhanh chóng.
Switch IGSW-24040T còn tích hợp các tính năng quản lý mạnh mẽ như Telnet, trình duyệt web, SNMP v1, v2c và các công cụ quản lý hệ thống như PLANET Smart Discovery Utility và PLANET NMS System/CloudViewer. Tính năng này giúp người quản lý mạng dễ dàng giám sát và điều chỉnh các thiết lập mạng từ xa một cách hiệu quả.
Xem thêm:
https://vtxdev.appnewtech.com/san-pham/igs-801m-switch-cong-nghiep-8-port-10-100-1000mbps/
ĐÁNH GIÁ & BÌNH LUẬN IGSW-24040T - SWITCH L2+ 20-PORT 10/100/1000T + 4-PORT TP/SFP
Gửi bình luận của bạn
SẢN PHẨM NỔI BẬT
KIẾN THỨC SẢN PHẨM
Bảng báo giá Switch mạng IP-COM 12/05/2026
SNMP là gì? Giao thức quản lý mạng đơn giản hoạt động thế nào?
Ngăn chặn vòng lặp mạng (Loop Prevention) – Tính năng bạn cần phải lưu ý
IGMP Snooping là gì? Và hoạt động như thế nào?
Giao thức RSTP là gì? Khác gì với giao thức STP
Port Security là gì? Cách cấu hình Port Security trên Switch Cisco
Giao thức LACP là gì? Phân biệt với giao thức LAG
Span port là gì? Cách cấu hình Port Mirroring trên Switch
Bạn đã biết Switch mạng có các tính năng quan trọng nào không?
Tìm hiểu các loại cổng trên Switch mạng
